घराच्या आजूबाजूला आढळणारी ही वनस्पती आहे गुणांची खाण, आजपासूनच करा याचा असा उपयोग.!

आरोग्य

आपल्या घराच्या आजूबाजूला अनेक प्रकारचे झाडे असतात हे लहानसहान झाडे अनेक प्रकारच्या औषधी गुणधर्मांनी भरलेले असतात. परंतु आपल्याला याबद्दल ची काही कल्पना नसते. आम्ही तुम्हाला एका अशा औषधी गुणधर्म असलेल्या रोपट्या या विषयी माहिती सांगणार आहोत ज्यामुळे तुम्हाला बऱ्यापैकी फायदा होईल. या चमत्कारिक वनस्पतीमुळे तुमचे आरोग्य भरपूर सुधारले जाईल.

आज-काल चुकीच्या खानपान यामुळे आपल्याला चेहऱ्यावर बऱ्याचशा समस्या जाणवत असतात. खानपानांमध्ये जास्त तेलकट पणा जास्त मसाल्याचे पदार्थ असल्यामुळे यामुळे चेहऱ्यावर पिंपल्स येणे तसेच चेहऱ्यावर वेगवेगळे डाग निर्माण होणे यांसारख्या समस्या दिसून येत असतात. परंतु या समस्येवर पारिजातक चे झाड अतिशय गुणकारी ठरू शकते.

पारिजातक च्या पानांचा उपयोग करून तुम्ही या समस्येपासून सुटका मिळवू शकता. या मध्ये ऍक्सीडेन्ट आणि इम्प्लिमेंट गुणधर्म असतात या गुणधर्मामुळे तुम्हाला त्वचासंबंधीचे वेगवेगळ्या समस्या पासून सुटका मिळत असते. याबरोबरच जसजसे वय वाढत जाते तसतसे चेहऱ्यावर आठ्या येऊ लागतात यापासून देखील यामुळे सुटका मिळत असते.

हे वाचा:   घसा इन्फेक्शन गायब.! सर्दी खोकला झाला तर पटकन करा हा उपाय.! प्रतिकारशक्ती दुप्पट होईल.! रामबाण उपाय.!

जसा ऋतू बदल होतो तसा आपल्याला वेगवेगळ्या शारीरिक समस्या दिसू लागतात जसे की घसादुखी, सर्दी होणे, ताप येणे, घशामध्ये इन्फेक्शन होणे, सर्दीमुळे नाक कोंडणे यांसारख्या समस्या निर्माण झाल्यावर देखील आपण पारिजातक चे पाने वापरून यापासून सुटका मिळू शकतो. पारिजातकाच्या पानांमध्ये अनेक प्रकारचे औषधी गुणधर्म असतात जे कोरड्या खोकल्याला मुळापासून नष्ट करत असतात.

याव्यतिरिक्त यामुळे वरीलपैकी सर्व विकार नष्ट होत असतात. तुम्हाला फक्त या पानांचा काढा बनवून घ्यायचा आहे. यामुळे तुम्हाला बऱ्यापैकी आराम मिळेल. हा काढा बनविण्यासाठी सर्वप्रथम पारिजातकाचे काही पाने तोडून आणावीत व एका पातेल्यामध्ये दोन ते तीन पाने टाकून त्यामध्ये अद्रक आणि दोन कप पाणी टाकावे. याला काहीवेळा करिता उकळू द्यावे.

हे वाचा:   आजपासून तांबे, पितळाची भांडी या घरातील पेस्ट ने घासणे सुरू करा, चमक बघून तुम्हीच थक्क व्हाल.!

सकाळी किंवा सायंकाळी तुम्ही याचे सेवन करू शकता यामुळे तुम्हाला बर्यापैकी आराम मिळेल. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *