जेवल्या बरोबर लगेच शौचाला पळणाऱ्या लोकांनी एकदा नक्की वाचा.!

आरोग्य

उन्हाळ्याच्या हंगामाच्या आगमनानंतर बर्‍याच गोष्टी खाण्याची इच्छा जागृत होते. पोटाच्या समस्या वेगवेगळ्या प्रकारच्या आहेत. म्हणून मुलांसह बर्‍याच लोकांना अन्न खाल्ल्यानंतर लवकरच शौचचा त्रास होण्यास सुरवात होते. हा त्रास अधिक गंभीर तेव्हा होतो जेव्हा खाल्ल्यावर टॉयलेटला जाण्यामुळे आपले वजन कमी होतं.

बऱ्याच वेळा टॉयलेटला जाण्यामुळे काही लोक जेवणच कमी करतात. शिवाय शरीरात अशक्तपणा देखील जाणवतो. खाल्लेले आपल्याला मानवत नाही ते अंगाला लागत नाही. पौष्टिक आहाराचा अभाव आणि शारीरिक हालचाली कमी झाल्यास पचनाच्या समस्या उद्भवतात. यामुळे बद्धकोष्ठतेचाही त्रास होऊ शकतो.

यामुळे कधीकधी लोकांना देखील लाज वाटते, परंतु ही समस्या गॅस्ट्रो-कॉलिक रिफ्लक्समुळे आहे. जेवण झाल्यावर लगेचच शौचास किंवा टॉयलेटला जाण्याच्या त्रासाला गॅस्ट्रो-कॉलिक रिफलक्स म्हणतात. चला तर मग जाणून घ्या या समस्येपासून मुक्त कसे व्हावे-

हे वाचा:   खारीक खोबरे इतके कसं पावरफुल.? खारीक खोबरे मध्ये इतके काय असते ज्यामुळे टाकत येते.! शरीरात जाऊन होते असे काही.!

खाण्याच्या सेवनात थोडा बदल करा. अन्नामध्ये फायबरचे प्रमाण वाढवा. फायबरचे पचन जलद गतीनं होत नाही. यामुळे आपल्या शरीरामध्ये ऊर्जा जास्त काळ टिकून राहते. यामुळे पचन प्रक्रियेवर कोणताही ताण येत नाही. अन्नपदार्थांचे पचन सहजरित्या होण्यास मदत मिळते.

तसेच अन्न खाताना एकाच वेळी न खाता दिवडातून ३-४ वेळा खावे. आंबाच्या फुलाची बारीक पावडर बनवून सकाळी काहीही न खाता हि पूड घ्यावी. पावडरची संख्या सुमारे ३ ग्रॅम ठेवा. पालक, टमाटे, शेंगदाणे, शतावरी. या आहारात पोटॅशियम मुबलक प्रमाणात आढळतं, म्हणून हे आहार देखील फायदेशीर आहे.

आपल्या आहारात मटार, ब्रोकोली, तृणधान्ये, दही, कच्चा कोशिंबीर घाला. तसेच फळांमध्ये आंबा, केळी, पेरू, अननस यांचा समावेश करा. बेलाची कच्ची फळ मंद आचेवर भाजून त्याचे लगदा काढा. त्यात चवीनुसार साखर घाला. त्याचा वापर करा. यामुळे लवकरच यातून मुक्त होईल.

हे वाचा:   घरातले हे दोन पिठे तुमचा चेहरा उजळून टाकेल.! चेहरा इतका उजळून जाईल की कुठल्याही क्रीम ची गरज पडणार नाही.!

चिंच हानिकारक तसेच फायदेशीर देखील आहे. चिंचेच्या सालची पावडर बनवून त्यात दही मिसळून खा. यामुळे लगेच आराम मिळेल. या उपायांमुळे तुम्हाला लगेच आराम मिळेल. आणि वेगवेगळ्या समारंभात जिथे तुम्ही जेवण करायला जाता तिथे तुम्ही मनसोक्त आनंद घेऊ शकता. या त्रासापासून तुम्ही मुक्त होऊ शकता.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *