झटपट कमी करायचे आहे वजन तर मग आजपासूनच सुरु करा हे 1 काम करणे आठवड्याभरातच वजन निम्म्यापेक्षा जास्त कमी होईल.!

आरोग्य

जर तुमचे वजन हे दिवसेंदिवस वाढत चालले असेल तर हा लेख तुमच्यासाठी अतिशय उपयुक्त आहे. जर वजन वेळेतच कंट्रोल केले नाही तर नंतर वजन नियंत्रणात ठेवणे फार कठीण होत असते आणि आपल्याला माहीतच आहे की वजन वाढू लागले तर यामुळे अनेक आरोग्याच्या समस्या निर्माण होऊ शकतात. वाढत्या वजनामुळे डायबिटीज, हार्ट डिसीज, किडनी यासंबंधीचे विविध आजार होऊ शकतात.

हेल्प एक्सपोर्ट द्वारे असे म्हटले जाते की आपल्या जीवनामध्ये आपण जर खाण्यापिण्याकडे लक्ष दिले तर वाढते वजन नियंत्रणात येऊ शकते. असे सांगितले जाते की, वजन कमी करण्यासाठी आपल्याला जास्त प्रमाणात फायबरयुक्त आहार घ्यावा लागेल. मसूर, सोयाबीनचे, हिरव्या भाज्या. त्यामध्ये प्रथिने आणि फायबरचे प्रमाण जास्त असते आणि कॅलरीचे प्रमाण कमी असते.

त्यामुळे भूक कमी होते आणि आपण जास्त जेवण घेत नाही, म्हणून वजन कमी करण्यास सुरवात होत असते. त्यामुळे आपण आपल्या आहारामध्ये अशाप्रकारे बदल करायला हवा. जर तुम्ही नाष्टा मध्ये जास्त प्रोटीन खाल्ले तर ते तुमचे वजन कमी करण्यात प्रभावी ठरू शकते. डॉक्टरद्वारे असे सांगितले जाते की शरीर कर्बोदकांमधे प्रोटीन पचवण्यासाठी जास्त कॅलरी खर्च करावी लागते. दिवसभरात वापरल्या जाणार्‍या एकूण कॅलरीपैकी 25 टक्के प्रोटीनचे प्रमाण वाढल्यास, जेवण्याची इच्छा 60 टक्क्यांनी कमी होते.

हे वाचा:   हा असा लेप कपाळावर लावा, कितीही भयंकर डोकेदुखी असू द्या, क्षणात डोके शांत होईल...!

जेव्हा आपण कमी झोपता, यामुळे भूक कमी करणारे हार्मोन लेप्टिनचे उत्पादन कमी होते आणि भूक वाढवणारे हार्मोन म्हणजे घरेलिन वाढू लागते. एका संशोधनानुसार, जर एखाद्या व्यक्तीने आठवड्यातून फक्त 5 तासांची झोप घेतली तर त्याचे वजन एक किलोने वाढू शकते. म्हणूनच पुरेशी झोप घेणे आणि रात्रीचे जेवण हलके करणे महत्वाचे आहे.

अनेक लोकांना पटपट खाण्याची खूप घाण सवय असते. जेवण करत असताना अतिशय शांततेत हळू व आरामशीर जेवन करणे खूप गरजेचे आहे. या व्यतिरिक्त आपण जास्त साखरयुक्त पदार्थांचे सेवन केले नाही पाहिजे. कारण साखरेच्या पदार्थांमध्ये सर्वात जास्त कॅलरी असता. यामुळे वजन वाढण्याची समस्या ही आणखी वाढली जात असते. त्यामुळे साखरेचे पदार्थ शक्यतो टाळायलाच हवे.

हे वाचा:   फक्त एक लसणाची पाकळी.! मच्छर पटापट म'रून खाली पडतील.! मच्छरांचे कायमचा प्रश्न मिटला जाईल.!

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका. सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *