तुमच्या किचन मध्ये आहेत का प्लास्टिक चे डब्बे; तर मग असे डब्बे आत्ता बाहेर फेका, एकदा हे वाचाच.!

आरोग्य

हल्ली प्लास्टिकचा वापर खूप वाढला आहे. घरातील कामे किंवा कार्यालयात जाण्यासाठी वापरल्या जाणार्‍या टिफिन बॉक्स बहुतेक प्लास्टिकचे असतात. प्लास्टिकविषयी खास गोष्ट अशी आहे की हे डबे खूप हलके आहेत आणि ब्रेक होण्याची भीती नसते. परंतु, प्लास्टिकचा वापर आपल्याला बर्‍याच प्रकारे नुकसान पोहोचवित असतो. म्हणूनच आपण वापरत असलेले प्लास्टिक किती सुरक्षित आहे याकडे लक्ष द्यावे लागेल.

आज आम्ही तुम्हाला प्लास्टिकच्या डब्यांबद्दल आणि बाटलीवर लिहिलेल्या काही आकड्यांविषयी सांगत आहोत, जेणेकरून तुम्हाला तुमच्या स्वयंपाकघरात वापरलेले प्लास्टिकचे डबे सुरक्षित आहेत की नाही हे कळेल. तसेच कोणत्या प्रकारचे प्लास्टिक कंटेनर तुम्ही वापरायला हवेत हे देखील तुम्हाला यावरून समजून जाईल.

प्लॅस्टिक डब्बा तपासण्याचा उत्तम मार्ग म्हणजे बॉक्स चालू करणे. टिफिन आणि बाटलीच्या मागील बाजूस एक नंबर लिहिलेला दिसेल. हा नंबर रीसायकलिंग क्रमांक आहे. प्लॅस्टिक बॉक्स खरेदी करताना आपल्याला ही गोष्ट लक्षात घ्यावी लागेल की मागे हा नंबर आसावा. जर प्लास्टिकच्या बॉक्सवर किंवा बाटलीवर #3 किंवा #7 क्रमांक लिहिलेला असेल तर तो प्लास्टिकमध्ये BPA सारख्या हानिकारक पदार्थ आहेत की नाही हे शोधले जाऊ शकते.

हे वाचा:   जर कुठे दिसली ही भाजी तर लगेच घेऊन या; मधुमेहावर अत्यंत उपयुक्त आहे ही भाजी.!

जेव्हा आपण काळजीपूर्वक पाहिले तर आपल्याला बॉक्सच्या मागील बाजूस एक त्रिकोणी आकारात लिहिलेला एक नंबर दिसेल. खरेदी करताना आपल्याला हा नंबर पहा आणि हा काय आहे हे जाणून घ्यावा लागेल. जर नंबर 1 बॉक्सच्या मागील बाजूस लिहिला असेल तर याचा अर्थ असा आहे की आपण हा कंटेनर फक्त एकदाच वापरू शकता.

यानंतर बॉक्स वापरु नये. वारंवार वापरल्यास त्यात जंतू वाढू लागतात. आपण पुन्हा वापरण्यायोग्य बॉक्स खरेदी करण्याचा विचार करत असल्यास, आपण हे पहावे की हे क्रमांक # 2, # 4, # 5 बॉक्सच्या मागील बाजूस असावेत. या नंबरसह आपण प्लास्टिकच्या कंटेनरचा पुन्हा वापर करू शकता. ते सुरक्षित मानले जातात.

जर प्लास्टिक बॉक्स वर # 3, # 6, # 7 लिहिले असेल तर अशा कंटेनर टाळले पाहिजेत. जरी या बॉक्सचे प्लास्टिक चांगले असेल, परंतु आपण ते मायक्रोवेव्ह ओव्हनमध्ये वापरू शकत नाही. यामुळे, जर बॉक्स गरम झाल्यावर हानिकारक पदार्थ तुमच्या अन्नात मिसळण्याची शक्यता असते.

हे वाचा:   गुळाचा चहा पिल्याने शरीरात काय होत असते.? गुळाचा चहा पिणे योग्य की साखरेचा.!

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *