केसांची चमक आता पुन्हा येणार, पांढरे केस असणाऱ्या लोकांना आता केस काळे करण्याची गरज नाही, जबरदस्त उपाय.!

Uncategorized

आजकाल प्रत्येक जण आपल्या केसांची विविध प्रकारे काळजी घेत असतो. प्रत्येकाला वाटत असते की आपले केस हे मुलायम, सिल्की, काळेभोर लांबसडक असावे. परंतु आजकाल प्रत्येकजण केसांच्या समस्येने त्रस्त आहे. केस गळणे आणि केस पांढरे होणे ही समस्या सामान्य झाली आहे. अशा परिस्थितीत आपल्या केसांची काळजी घेण्यासाठी आपण आहारात प्रथिनयुक्त अन्न समाविष्ट केले पाहिजे.

केसांच्या वाढीसाठी प्रथिने अत्यंत महत्वाची असतात. याशिवाय योग्य वेळी केस धुणे, योग्य शॅम्पू निवडणे खूप महत्वाचे आहे. केस निरोगी होण्यासाठी तुम्ही तेल लावावे. केस धुण्यापूर्वी नेहमी तेल लावा. नेहमीच सौम्य शैम्पू वापरा. हे आपले केस जाड आणि मजबूत बनवेल. याशिवाय केसांची निगा राखण्यासाठी तुम्ही काही घरगुती उपायही करून बघू शकता.

हे वाचा:   पुर्व कप्तान धोनी क्रिकेट बोर्ड कन्ट्रयाक्ट लिस्टमा परेनन्

कोरफड: कोरपड केसांसाठी खूप फायदेशीर मानली जाते. केसांचा ओलावा टिकवून ठेवण्याशिवाय हे जेल त्यांना चमकदार देखील बनवत असते. झोपेच्या आधी नारळ तेलात कोरफड जेल मिसळून डोक्यावर मालिश करा किंवा रिकाम्या जेलसह मालिश करून झोपा आणि सकाळी उठल्यानंतर धुवा. असे केल्याने तुम्हाला नक्की फायदा होईल.

मेहंदी: मेहंदी केसांसाठी खूप फायदेशीर मानली जाते. जर फक्त मेहंदी लावल्यामुळे केसांमध्ये काही प्रमाणात कोरडेपणा येतो, परंतु मेहंदी मध्ये अंडी वापरली गेली तर केस चमकतात आणि रेशमी बनत असतात. अंडी कंडिशनर म्हणून कार्य करते, याबरोबरच केस मऊ करत असते.

मेथी- मेथीचे दाणे केसांना केवळ मजबूत आणि लांब बनविण्यासच मदत करत नाहीत तर केसांची चमक परत आणत असते. केसांना रेशमी बनविण्यासाठी मेथीचे दाणे थोडावेळ भिजवून घ्यावे, नंतर पेस्ट बनवून त्यामध्ये दूध मिसळावे आणि केसांना चांगले लावावे आणि कोरडे झाल्यावर धुवून काढावे. असे केल्याने तुम्हाला नक्की फायदा होईल.

हे वाचा:   अंडी बनवलेल्या भांड्यांचा खूपच वास येतोय का? मग हे उपाय करा दोनच मिनिटात घाण वास गायब होऊन जाईल.!

असे काही घरगुती उपाय केल्यास तुम्हाला अनेक प्रकारचे फायदे होतील. या उपायापैकी काही उपाय तुम्ही नक्की करून बघायला हवेत. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *