चिकन-मटण न खाणाऱ्या लोकांसाठी आहे हे सर्वात चांगले प्रोटीनचे मार्ग, चिकन, मटन, मासे यापेक्षा जास्त प्रोटीन असते या काही पदार्थात.!

आरोग्य

प्रत्येकाला आपले आरोग्य हे हेल्दी ठेवायचे असते. यासाठी प्रत्येक जण वाटेल ती मेहनत करायला तयार असतो अनेक जण तर जिममध्ये जाऊन तासन्तास घाम गाळून शरीराला ठेवत असतात. परंतु शरीराला फिट आरोग्यदायी होण्यासाठी केवळ जिममध्ये जाणे गरजेचे नाही तर उच्च प्रतीचे प्रोटीन देणे देखील खूप गरजेचे असते. प्रोटीन चे विविध सोर्स असतात ज्याद्वारे तुम्ही प्रोटीन शरीराला देऊ शकता.

चिकन मटण मासे अंडी हे काही मांसाहारी पदार्थ प्रोटीनचे एक खूपच चांगला स्रोत मानला जातो. परंतु आजच्या काळामध्ये प्रत्येक जण चिकन अंडी खात नाही. काही लोक हे व्हेजिटेरियन देखील असतात अशा वेळी अशा लोकांनी प्रोटीन घेण्यासाठी काय करायला हवे. तर अशा लोकांसाठी देखील काही असे पदार्थ असतात ज्याद्वारे या मांसाहारी पदार्थांपेक्षा दुप्पट प्रोटीन मिळवले जाऊ शकते.

हे वाचा:   कधीही कोणाला सर्दी झाली तर हे दोन पदार्थ पटकन तोंडात टाका.! सर्दी एका तासात जाईल.! कोंडलेल्या नाकावर जालीम औषध आहे हा एक पदार्थ.!

टोफू: टोफू किंवा सोया दही असे नाव आहे. टोफू हे प्रोटीन मिळविण्यासाठी उत्कृष्ट शाकाहारी भोजन आहे. हे चीजसारखे दिसते. त्याला स्वतःची चव नसते, परंतु ते फ्लेवर्स चांगले शोषून घेत असतात आणि आपण हे पनीरसारखे देख बनवू शकता. प्रोटीन बरोबरच कॅल्शियम आणि लोह देखील त्यात असते. एफडीएच्या मते, 100 ग्रॅम टोफूमध्ये 9.41 ग्रॅम प्रोटीन असतात.

मसूर: घरी सहज उपलब्ध असलेल्या डाळीला कमी समजू नका. प्रोटीनच्या बाबतीत, हे इतर आरोग्यदायी पदार्थांपेक्षा अजिबात कमी नाही. कारण डाळीचे सेवन करून आपल्याला दररोज आवश्यक असलेले प्रथिने सहज मिळू शकतात. एफडीएनुसार 100 ग्रॅम शिजवलेल्या मसूरमध्ये 9.02 ग्रॅम प्रथिने असतात. तसेच, प्रथिनांचे प्रमाण वेगवेगळ्या डाळींमध्ये किंचित बदलू शकते.

हे वाचा:   रोज सकाळी उठल्यावर चुटकीभर हे चूर्ण खा, पोटाची चरबी पूर्णपणे कमी होऊन जाईल.!

हिरवे वाटाणे: आपण हिरव्या वाटाण्यांना लहान धान्य कमी समजण्याची चूक कधीही करू नका. या लहान धान्यांमध्ये बर्‍याच निरोगी पदार्थांपेक्षा प्रथिने जास्त असतात. प्रथिने व्यतिरिक्त हिरव्या वाटाण्यांचे सेवन करून तुम्हाला जीवनसत्व ए, व्हिटॅमिन सी, व्हिटॅमिन के, थायमिन, फोलेट इत्यादी देखील मिळतील. एफडीएच्या मते, 100 ग्रॅम मटारपासून आपल्याला 4.71 ग्रॅम प्रथिने मिळू शकतात.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.
सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *