आयुष्यभर कधीच चष्मा वापरावा लागणार नाही, डोळ्यांसाठी घ्याव्या लागतील फक्त या दोन वस्तू.!

आरोग्य

आज आम्ही तुमच्यासाठी खूपच महत्त्वाची अशी माहिती घेऊन आलो आहोत. ही माहिती आरोग्यदायी माहिती आहे. डोळ्या संबंधीच्या सर्व समस्यांवर एक अतिशय रामबाण असा आयुर्वेदिक उपाय घेऊन आलो आहोत. यामुळे डोळ्या संबंधीच्या अनेक लहान-मोठ्या समस्या कायमच्या नष्ट झालेल्या दिसतील.

डोळ्या संबंधीच्या लहान-मोठ्या समस्या म्हणजे, डोळ्यांची नजर कमी होणे, डोळ्यांची चमक कमी होणे, डोळ्यावर थकवा येणे डोळ्यांच्या खाली काळपट रंगाचे सर्कल निर्माण होणे, डोळ्यांचे मसल कमजोर वाटणे, लांबचे किंवा जवळचे न दिसणे, दृष्टी कमी होणे, अशा प्रकारच्या डोळ्याच्या अनेक भयंकर अशा समस्या निर्माण होत असतात.

अनेकांच्या डोक्यात हा प्रश्न आला असेल की या समस्या निर्माण कशामुळे होत असतात. तर आपण दिवसभर कम्प्युटर, टीव्ही, मोबाईल समोर डोळ्यांना घेऊन बसतो. डोळे या सर्व उपकरणांना सहन करू शकत नाही. कारण या मधून घातक असा लाईट बाहेर पडत असतो. जो डोळ्यांसाठी खूपच भयंकर मानला जातो.

हे वाचा:   तुमचे वय कितीही असू द्या 50 असो किंवा 60.! या एका पदार्थाचा वापर केला तर येईल 25 चा जोश.! वैवाहिक जीवन राहील खूपच आनंदी.!

याबरोबरच प्रदूषणामुळे धूळ माती यामुळेदेखील डोळ्या संबंधीच्या अशा प्रकारच्या समस्या निर्माण होत असतात. हळूहळू डोळ्यांचे मसल्स हे विक होत जातात. त्यामुळे अशा काही समस्या निर्माण होत असतात. तर डोळ्यांची मस्लस मजबूत बनण्यासाठी एक खूपच सोपा घरगुती रामबाण उपाय सांगणार आहोत.

हा उपाय करण्यासाठी आपल्याला 50 ग्रॅम बडीशेप लागणार आहे. पन्नास ग्रॅम बदाम लागणार आहे. यासाठी आपल्याला शंभर ग्रॅम खडीसाखर लागणार आहे. तिन्ही तिन्ही गोष्टींना चांगल्याप्रकारे बारीक करुन घ्यावे. चांगल्याप्रकारे पावडर बनवली जाईल जेणेकरून याचे सेवन आपल्याला करता येईल.

याचे सेवन कसे करायचे तर दररोज सकाळी व सायंकाळी दुधाबरोबर एक चमचा घ्यायचा आहे. यामुळे डोळ्या संबंधीच्या सर्व समस्या हळूहळू नष्ट होऊ लागतील. डोळ्यावर जर काळपट सर्कल निर्माण झाले असतील तर ते देखील कायमचे नष्ट होऊ लागतील. असा हा सोपा घरगुती उपाय डोळ्यांसाठी एकदा करून बघाच.

हे वाचा:   कच्चे कांदे जेवताना किंवा मटण खाताना का खायला हवे.! आज मिळाले उत्तर.! कच्चे कांदे खाऊन कुणाला नुकसान होते.?

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *