हे पाच पदार्थ फ्रीज मध्ये ठेवल्यास आरोग्य येते धोक्यात, कधीच ठेऊ नका हे पाच पदार्थ फ्रीज मध्ये.!

आरोग्य

कोणतीही वस्तू असुद्या ती प्रदीर्घ काळ टिकावी अशी सर्वांची इच्छा असते. यासाठी प्रत्येक जण बाजारातून आणलेले फळे भाज्या तसेच काही पदार्थ दुग्धजन्य पदार्थ फ्रीजमध्ये ठेवत असतात. हे सर्व पदार्थ बर्‍याच काळापर्यंत चांगले ताजेतवाने रहावे असा यामागील उद्देश असतो. परंतु असे काही पदार्थ असतात जे फ्रिजमध्ये आपण चुकूनही ठेवले नाही पाहिजे. याचा आपल्या आरोग्यावर विपरीत परिणाम होऊ शकतो. चला तर मग जाणून घेऊया कोणते आहेत हे पदार्थ.

केळी- फ्रिजमध्ये कोणती फळे आणि भाज्या ठेवाव्यात आणि कोणत्या नाहीत हे बऱ्याच लोकांना समजत नाही. अशा स्थितीत काही लोक केळी फ्रिजमध्येही ठेवतात. यामुळे केळी लवकर पिकते आणि काळे होते. फ्रिजमध्ये ठेवलेली केळी खाल्ल्याने तुमचे आरोग्यही बिघडू शकते. केळी फ्रिजमध्ये ठेवल्याने इतर फळे आणि भाज्याही खराब होऊ शकतात. त्यामुळे केळी फ्रीजमध्ये ठेवू नयेत.

हे वाचा:   जर कधी चवलाच कुत्रा तर हे पाच काम झटपट करावे, प्रत्येकाने नक्की वाचा, खूप उपयोगी पडेल.!

टरबूज आणि खरबूज- अनेक लोक एकाच वेळी टरबूज आणि खरबूजचा पूर्ण वापर करू शकत नाहीत. अशा स्थितीत चिरलेली फळे फ्रिजमध्ये ठेवत असतात. पण तुम्ही ही चूक करू नये. कापलेले टरबूज आणि कॅन्टलूप रेफ्रिजरेटरमध्ये कधीही साठवू नका. यामुळे फळांमध्ये आढळणारे अँटीऑक्सिडंट्स नष्ट होतात.

बटाटा, कांदा आणि लसूण- बरेच लोक बटाटे इतर भाज्यांसोबत फ्रीजमध्ये ठेवतात. अशा स्थितीत फ्रीजमध्ये ठेवलेले बटाटे खाणे मधुमेहाच्या रुग्णांसाठी घातक ठरू शकते. बटाटा स्टार्च गोठवून साखरेमध्ये बदलतो. बटाटे फ्रिजमध्ये ठेवण्याऐवजी कागदी पिशवीत ठेवा आणि मोकळ्या जागी ठेवा. याशिवाय कांदा आणि लसूण कधीही फ्रीजमध्ये ठेवू नये. यामुळे फ्रीजमध्ये ठेवलेल्या इतर वस्तूला याचा वास जात असतो.

मध- तुम्ही खाद्यपदार्थांमध्ये मध वापरला असेल. खूप कमी लोक रोज मध वापरतात. अशा स्थितीत अनेक लोक खराब होण्याच्या भीतीने फ्रिजमध्ये मध साठवतात. पण तसे करणे चुकीचे आहे. आपण फ्रिजमध्ये मध साठवू नये. फ्रिजमध्ये ठेवल्याने मधात क्रिस्टल्स तयार होतात. असे मध खाणे फायद्याऐवजी आरोग्याला हानी पोहोचवू शकते.

हे वाचा:   घरात हा देशी जुगाड करा.! एकही मच्छर घरात फिरकणार नाही.! या उपाया साठी दोन रुपये पण लागणार नाही.!

अशा प्रकारचे हे काही पदार्थ तुम्ही चुकूनही फ्रीजमध्ये ठेवू नका. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *