फक्त दोनच पाने, असा केला उपाय, आणि केस बनलेला लांबसडक, काळेभोर, मऊ, जाणून घ्या याचा उपाय.!

आरोग्य

कोणतीही व्यक्ती असो प्रत्येकाला हवे असतात काळे घनदाट केस. केसाशिवाय व्यक्तीच्या चेहऱ्याला शोभा येत नसते. त्यातल्या त्यात जर स्त्रिया असतील तर घनदाट, काळेभोर, लांबसडक केस हवेच. जर तुम्हाला देखील लांब, गडद, ​​जाड आणि मऊ केस हवे असतील तर ही बातमी तुमच्या उपयोगाची आहे. आज आम्ही तुम्हाला अशा फळाची माहिती देत ​​आहोत, ज्याची पाने केसांची चांगली काळजी घेतात.

हे फळ पेरू आहे, होय, पेरू आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहे, तर त्याची पाने केसांना नवीन जीवन देऊ शकतात. आपण केसांसाठी पेरूची पाने अनेक प्रकारे वापरू शकता. केसांसाठी पेरूची पाने कशी वापरायची ते जाणून घेऊया. पेरूची काही पाने घ्या, ती नीट धुवून घ्या आणि त्याचे लहान तुकडे करा. त्यांना ब्लेंडरमध्ये ठेवा आणि थोडे पाणी घाला. जाड पेस्ट तयार होईपर्यंत मिश्रण करा.

हे वाचा:   किती दिवस लोकांना पिवळे दात दाखवणार, आज हा उपाय करा दात पांढरे शुभ्र बनतील.! घरगुती जुगाड.!

पेस्ट तुमच्या टाळूवर लावा आणि काही मिनिटांसाठी बोटांनी हलक्या हाताने मसाज करा. 30-40 मिनिटांनंतर साध्या पाण्याने धुवा. त्यावर सौम्य शैम्पू वापरा. केसांच्या वाढीसाठी आठवड्यातून दोनदा पेरूची पाने वापरा. अशा प्रकारे हा उपाय केल्यास तुम्हाला नक्कीच फायदा होईल. पेरू च्या पानाचा आपल्या केसांसाठी आणखी एक साधा उपाय आहे.

मूठभर पेरूची पाने घ्या आणि ती धुवा. त्यांना एक लिटर पाण्यात घाला. पाणी उकळू द्या आणि 15 ते 20 मिनिटे सोडा. झाल्यावर गॅसवरून काढून थोडे थंड होऊ द्या. पाणी गाळून एका कंटेनरमध्ये गोळा करा. आपले केस सौम्य शैम्पूने धुवा. केस जवळजवळ कोरडे झाल्यावर, ते लहान भागांमध्ये विभागून घ्या. आता फिल्टर केलेले पाणी तुमच्या केसांवर मुळापासून टोकापर्यंत लावा.

हे वाचा:   लिव्हर असे मजबूत केले जाते.! मरेपर्यंत एकदाही लिव्हर चा त्रास झाला तर बोला.! आजपासून हे एकच काम करा.!

10 मिनिटे मालिश करा आणि पुढील काही तासांसाठी असेच सोडा. यानंतर साध्या पाण्याने धुवा. यामुळे तुम्हाला नक्कीच फायदा होईल. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *