हे पाच पदार्थ चहात टाका, चहाची चव दुप्पट वाढेल, पिणारा कौतुक केल्याशिवाय राहणार नाही.!

आरोग्य

भारतात चहाचे सेवन हे मोठ्या प्रमाणात कले जाते. आपण विविध हॉटेल्स मध्ये जाऊन चहा घेतलाच असेल तेथे चहाची चव ही खूपच चांगली लागत असते. परंतु आपण घरी चहा केला तर त्याला चव येत नाही अशा वेळी त्यामध्ये काही मसाल्याचे पदार्थ टाकायला हवे. यामुळे चहाची चव ही आणखी वाढली जाईल. आजच्या या लेखात आपण या बाबतची माहिती बघणार आहोत.

दालचिनी: दालचिनी चहाची एक वेगळी चव आहे जी तुम्हाला खूप आवडेल. हिवाळ्यात हे खूप चवदार दिसते. होय, परंतु हे लक्षात ठेवा की दालचिनी चहा बनवताना ते जास्त टाकू नका अन्यथा चहा तुमच्या घशाला त्रास देऊ शकतो. याच्या वापराने चहाची चव ही आणखी वाढली जाते. साधारण पने एक कप चहा मध्ये 1/8 चमचे दालचिनी टाकावी.

हळद: हळदीचा उपयोग देखील तुम्ही चहात करू शकता. जसे हळदीचे दूध फायदेशीर आहे, त्याचप्रमाणे हळदीचा चहाही लोक पितात. हा चहा खूप चवदार आहे आणि जर तुम्हाला खूप थंड वाटत असेल किंवा खराब हवामानामुळे काही समस्या येत असतील तर हा चहा चांगला असेल. याचा आरोग्यासाठी देखील भरपूर फायदा आहे.

हे वाचा:   वाढते वजन कमी.! पित्त अजिबात नाही.! गुडघेदुखी थांबवा.! जमेल तेव्हा फक्त तीन वेळा गरम पाण्यात घ्या.!

लवंग: लवंगचा चहा आरोग्यासाठी उपयुक्त मानला जातो. चहामध्ये लवंगचा खूप वापर केला जातो आणि सर्दी, खोकला, सर्दी इत्यादींमध्ये ते खूप फायदेशीर आहे. लवंग चहाला किंचित कडू चव देते आणि तुम्हाला ते नक्कीच आवडेल. होय, खूप लवंगा घालू नका कारण मग तुमचा चहा अधिक कडू होईल.

पुदिना: जर तुम्ही दुधाशिवाय चहा बनवत असाल तर पुदीना वापरून पहा. हा चहा तुम्हाला ताजेपणा तर देईलच पण इतकी उत्तम चव देईल की तुम्हाला त्याचा आनंद मिळेल. बर्‍याच लोकांना लिंबू आणि पुदीना चहा आवडतो आणि पुदीना बर्फ-चहामध्ये महत्त्वाचा घटक आहे.

वेलची: वेलचीची चव आल्याबरोबर चांगली येते. परंतु, जास्त वेलची घालणे टाळा आणि जर तुम्हाला गोड चहा आवडत असेल तर 1 पेक्षा जास्त जोडू नका. वेलची तुमच्या चहामध्ये एक हर्बल चव जोडेल आणि चहाची चव वाढवेल. तुम्ही याचा उपयोग चहा मध्ये नक्की करा.

हे वाचा:   झोपण्यापूर्वी रोज करायचे हे एक काम.! तुम्ही म्हातारे व्हाल परंतु चेहरा कायम तरुण राहील.! आयुष्यात खूप कामी येईल हा उपाय.!

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *