प्रत्येक स्त्रीने हे वाचलेच पाहिजे.! स्त्रियांसाठी हे लाडू आहेत एक प्रकारचे वरदान.! अनेक ठिकाणी होतो फायदा.!

आरोग्य

आजकाल आपण बघतो की स्त्रियांमध्ये आजाराचे प्रमाण वाढत चालले आहे. स्त्रियांना त्यांच्या आरोग्याची काळजी घेणे अतिशय महत्त्वाचे मानले जात आहे. परंतु स्त्रियांना विशेष असे काही पदार्थ दिले तर त्या खात नाही अशावेळी आपण त्यांच्यासाठी लाडू हा पर्याय शोधून काढला आहे. असे काही पौष्टिक लाडू ज्याद्वारे स्त्रियांचे आरोग्य हे आणखी सुधारले जाते. हे लाडू अतिशय पौष्टिक मानले जातात.

यामुळे म्हातारपणात येणारे आजार देखील नष्ट होत असतात. यासोबतच स्त्रियांच्या असलेल्या समस्या याद्वारे नष्ट होतात. लाडू, हा असा पदार्थ आहे ज्याचे नाव जरी घेतले तरी तोंडाला पाणी येते. हा एक गोड, गोलाकार पदार्थ जे आपल्या भारतीय स्वयंपाकघरांना शोभा वाढवत असते, पिढ्यान्पिढ्या लोकप्रिय असा हा पदार्थ आहेत. फक्त चवीच्या कळ्यांसाठी आनंददायी नसतात तर स्त्रियांच्या आरोग्यासाठी आवश्यक पोषक तत्वांनी युक्त असण्याची क्षमता देखील असते.

या लेखात, आम्ही महिलांना चैतन्य, ऊर्जा आणि एकूणच आरोग्यासाठी आवश्यक असलेले चांगुलपणा प्रदान करण्यासाठी निरोगी कोणते आहेत ते सांगणार आहोत. नाचणी असो किंवा बदाम हे आपल्या आरोग्यासाठी अतिशय महत्त्वाचा मानला जातो. स्त्रियांसाठी देखील हे तितकेच महत्वाचे मानले जाते. नाचणी आणि बदामाचे लाडू, नाचणी, ज्याला फिंगर बाजरी देखील म्हणतात, कॅल्शियम आणि लोहाचा समृद्ध स्रोत आहे. बदामामध्ये हेल्दी फॅट्स, फायबर आणि प्रोटीन असतात. नाचणीचे पीठ, बदाम पावडर, गूळ आणि तूप एकत्र करून हे पौष्टिक लाडू बनवा.

हे वाचा:   डाव्या कुशीवर झोपल्यास काय होत असते.? तुम्ही जर डाव्या कुशीवर झोपत असाल तर हा लेख खास तुमच्या साठी आहे.! नक्की वाचा.!

खजूर हा असा पदार्थ आहे ज्यामध्ये अनेक पौष्टिक गुणधर्म सामावलेले असतात. अंबाडी आणि खजूर लाडू, स्त्रियांचे आरोग्य आणखी सुधारू शकते. यामधे ओमेगा-३ फॅटी अॅसिड, फायबर आणि प्रथिने मुबलक प्रमाणात असतात. खजूर नैसर्गिक गोडवा आणि ऊर्जेचा चांगला स्रोत आहे. स्वादिष्ट, आरोग्य वाढवणाऱ्या लाडूसाठी अंबाडी, खजूर आणि चिमूटभर वेलची मिसळा. यामुळे लाडू चविष्ट देखील होतात.

तीळ आणि गुळाचे लाडू, तिळात कॅल्शियम, लोह आणि हेल्दी फॅट्स भरपूर प्रमाणात असतात. गूळ हे लोह आणि इतर खनिजांसह नैसर्गिक गोडवा आहे. तीळ भाजून घ्या, गूळ घाला आणि हे पारंपारिक, पौष्टिक दाट लाडू तयार करा. हळद आणि आल्याचे लाडू, हे तर तुम्हाला माहीतच असेल की हळदीला आयुर्वेदामध्ये खूप महत्त्व प्राप्त झाले आहे. हळद आणि आले हे दाहक-विरोधी असून त्यांचे अनेक आरोग्य फायदे आहेत.

हे वाचा:   एकच टॉमेटो असा लावा चेहरा गोरापान होऊन जाईल.! तेलकट त्वचे साठी अति उत्तम आहे हा उपाय.!

रोगप्रतिकारक शक्ती वाढवणाऱ्या लाडूसाठी हळद आणि आले पावडर, मध आणि थोडी काळी मिरी मिसळा. अशा प्रकारचे लाडू खाल्ल्याने महिलांना अनेक फायदे दिसून येतील. चणे म्हणजेच हरभरे हेदेखील आरोग्यासाठी अतिशय उत्तम मानले जाते याद्वारे बनवलेले लाडू देखील आरोग्यासाठी विशेष मानले जातात. चणे (चणे) वनस्पती-आधारित प्रथिनांचा उत्कृष्ट स्रोत आहे. प्रथिनेयुक्त लाडूसाठी नट, खजूर आणि व्हॅनिलासह शिजवलेले चणे मिसळा.

अनेक आयुर्वेदिक पदार्थ जसे अश्वगंधा हे महिलांच्या आरोग्य साठी अतिशय उत्तम आहे. महिलांच्या आरोग्यासाठी अश्वगंधा किंवा शतावरी यांसारख्या आयुर्वेदिक औषधी वनस्पतींचा समावेश अनेक प्रकारचे फायदे मिळत असतात. या औषधी वनस्पती हार्मोनल समतोल प्रदान करू शकतात आणि एकंदर कल्याण वाढवू शकतात.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.