ग्लासभर दूधाबरोबर घेतली घेतली कधी खसखस तर, या आजारांना कायमचे विसरून जावे लागेल.!

आरोग्य

तुम्ही बघितलेच असेल की आजकाल अनेक वेगवेगळ्या नवनवीन प्रकारच्या आजार ऐकायला येत आहेत. हे आजार उद्भवल्यास नंतर आपण पूर्णपणे खचले जात असतो. कारण यामुळे शरीराला खूप त्रास सहन करावा लागत असतो. चुकीच्या खाण्या पिण्या मूळे प्रत्येक व्यक्तीमध्ये कोणती ना कोणती व्याधी ही असतेच. आजकालच्या काळामध्ये आरोग्यदायी राहणे खूप गरजेचे आहे.

जर तुम्हाला आरोग्यदायी राहायचे असेल तुमचे आरोग्य चांगले ठेवायचे असेल तर, यासाठी तुमचा आहार पौष्टिक असणे अत्यंत आवश्यक आहे. आहारामध्ये प्रोटीन युक्त पदार्थांचा समावेश केला तसेच विटामिन सी युक्त पदार्थांचा समावेश केला तर आपल्याला अनेक आजारांपासून कायमची सुट्टी मिळत असते.

आजच्या या लेखामध्ये आम्ही तुम्हाला या संदर्भातील अतिशय महत्त्वाची व उपयुक्त अशी माहिती सांगणार आहोत. तुम्ही दररोज दूध तर पितच असाल परंतु दुधाबरोबर आणखी एक पदार्थ टाकून पिल्यास याला आरोग्यासाठी अत्यंत चांगले मानले गेले आहे. याचे आरोग्यासाठी अनेक फायदे होत असतात. या लेखात आपण हे सविस्तरपणे पाहूया.

हे वाचा:   ना व्यायाम केला ना कुठले औषधे, तरी आठवड्याभरात कमी झाले दोन किलो वजन.! वजन कमी करण्याचा सर्वात सोपा उपाय.!

याच्या नियमित सेवनामुळे आपण अनेक घातक आजारापासून दूर राहू शकतो. दुधामध्ये खसखस टाकून याचे एकत्र पद्धतीचे सेवन केले तर याचा आरोग्यासाठी खूप फायदा होत असतो. खसखस मध्ये ओमेगा 3 आणि ओमेगा 6, फॅटी एसिड, प्रोटीन, कॅल्शियम आणि मॅगनीज इत्यादी पोषक तत्व असतात. यामुळे आपले आरोग्य भरपूर सुधारले जाऊ शकते.

याचे अशाप्रकारे सेवन करावे: याची सेवन करण्यासाठी सर्व प्रथम ग्लासभर दूध घ्यावे व यामध्ये एक चमचा खसखस टाकून त्याला चांगल्या प्रकारे एकत्र करून घ्यावे व याचे सकाळी किंवा सायंकाळच्या वेळी सेवन करावे तुम्ही याचे सेवन झोपण्यापूर्वी देखील करू शकता. उन्हाळ्यामध्ये याचे सेवन केल्यास शरीरा मध्ये असलेली सर्व गरमी नष्ट होत असते.

वजन कमी करण्यासाठी खसखस अतिशय उत्तम मानली गेली आहे. कारण यामध्ये ओमेगा 3 फॅटी ऍसिड असते. हे आपल्या शरीरासाठी वजन कमी करण्यासाठी अतिशय उपयुक्त मानले गेले आहे. अनेकांना कधीकधी पोटरी दुखी, गुडघे दुखी, अंग दुखी, कंबर दुखी इत्यादी प्रकारचा त्रास जाणवत असतो अशा प्रकारच्या दुधाच्या सेवनाने हा त्रास देखील नष्ट होत असतो.

हे वाचा:   एक लिंबू तुमच्या घरातल्या 17 ठिकाणी उपयोगी येईल.! किचनमध्ये तर लिंबाचा असा उपयोग केला तर होईल खूप फायदा.!

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *