या तीन गोष्टीपासून दूर राहिलात तर जीवनात कधीच पैशाची कमतरता भासणार नाही, आयुष्यातून दुःख दारिद्र्य नष्ट होईल.!

अध्यात्म

हे तर सर्वांनाच माहिती आहे की चाणक्य हे भारतातील सर्वोत्तम विद्वानांपैकी एक आहेत. आचार्य चाणक्य यांनी विविध विषयांचे शिक्षण घेतले होते. चाणक्याने समाजावर परिणाम करणाऱ्या गोष्टींचा खूप खोलवर अभ्यास केला होता. चाणक्य यांना जे काही त्याच्या ज्ञान आणि अनुभवातून कळले आणि समजले ते त्यांनी आपल्या चाणक्य निती या ग्रंथात नोंदवले आहे. चाणक्याचा असा विश्वास होता की प्रत्येकाने वाईट सवयींपासून दूर राहिले पाहिजे.

कारण यशाच्या आड येण्याबरोबरच वाईट सवयी तुम्हाला आदर आणि प्रसिद्धीपासून वंचित ठेवत असतात. चाणक्याच्या मते, एखाद्याने नेहमी चांगल्या सवयी अंगीकारण्यावर भर दिला पाहिजे. चांगल्या सवयी अंगीकारण्यासाठी सदैव तयार असले पाहिजे. वाईट सवयी असलेल्या व्यक्तीला नकारात्मक ऊर्जा मिळते, ज्यामुळे त्याला यश मिळवण्यासाठी संघर्ष करावा लागतो. म्हणून, या वाईट सवयींपासून दूर राहण्याचा प्रयत्न केला पाहिजे.

हे वाचा:   घरातील महिलांनी वेळीच बदला या चार सवयी;‍ अन्यथा देवी महालक्ष्मीची होईल आपल्यावर नाराज.!

खोटे बोलण्याची सवय- खोटे बोलणे ही सर्वात वाईट सवयींपैकी एक आहे. खोटे बोलणारे लोक विश्वासाच्या पात्र मानले जात नाहीत. जेव्हा अशा लोकांचे सत्य इतर लोकांना कळते, तेव्हा लोक त्यांच्यापासून अंतर बनवतात. खोटे बोलणाऱ्या व्यक्तीला आदराने पाहिले जात नाही. त्यामुळे ही सवय शक्य तितक्या लवकर मोडलेली बरी.

फसवणूक- चाणक्यचा असे मानणे आहे की कोणीही कधीही त्यांच्या स्वार्थासाठी इतरांना फसवू नये. फसवणूक करणाऱ्या व्यक्तीला संपत्तीची देवी लक्ष्मीचा आशीर्वादही मिळत नाही. जरी काही कारणामुळे यश मिळाले तरी ते फार काळ टिकत नाही. फसवणूक करणाऱ्यांपासून प्रत्येकजण दूर राहतो. अशा लोकांचे आयुष्यात जीवनात चांगले कधीच होत नसते.

लोभ- चाणक्यच्या मते लोभ ही एक वाईट सवय आहे. चाणक्याने लोभाला सर्वात वाईट सवयींपैकी एक मानले आहे. लोभी व्यक्तीच्या जीवनातून सुख आणि शांती नष्ट होते. अशी व्यक्ती नेहमी विचलित असते. लोभामुळे तो कधीच समाधानी होऊ शकत नाही. लोभापासून दूर राहूनच खरे यश मिळते.

हे वाचा:   अशा लोकांच्या घरी माता लक्ष्मी कधी पाऊलही ठेवत नाही; असे लोक नेहमी राहतात भिकारी.!

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

टीप : वर दिलेली माहिती सामाजिक आणि धार्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश्य नाही. त्यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेऊ नये.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *