आजीबाईचे हे प्रभावी घरगुती उपचार; तुम्हाला अनेक आजारांपासून ठेवतील कायम दूर.!

आरोग्य

आजकाल युग खूप बदलला आहे आणि काळाबरोबर लोकांची जीवनशैलीही बदलली आहे. जर एखाद्या व्यक्तीला कोणत्याही प्रकारची शारीरिक समस्या असेल तर तो इंग्रजी औषधांवर अवलंबून असतो. प्रत्येक रोगासाठी तो इंग्रजी औषधे घेतो. परंतु भारतात अशी परिस्थिती नव्हती, सर्व आजारांवर आयुर्वेदिक प्रिस्क्रिप्शनवर उपचार केले गेले, जर सध्या तुम्ही ही इंग्रजी औषधे तुम्ही वापरत आहात आणि जर तुम्ही जास्त प्रमाणात सेवन केले तर ते आपले नुकसान करू शकते.

परंतु जर त्याऐवजी काही घरगुती उपचारांचा अवलंब केला गेला तर आपण बर्‍याच रोगांपासून मुक्त होऊ शकतो आणि हे घरगुती उपचार कोणत्याही प्रकारे नुकसान करीत नाहीत. आज आम्ही आपल्याला या लेखाद्वारे आजीच्या काही प्रभावी उपायांबद्दल माहिती देणार आहोत जे आपल्याला खूप मोठ्या आजारांपासून वाचवू शकतात. आणि याने आपल्याला कोणतीही इजा होणार नाही.

दातदुखीसाठी:- जर तुम्हाला दातदुखीची समस्या असल्यास  हळद आणि जाडे मीठ बारीक करून घ्या आणि शुद्ध मोहरीच्या तेलात मिसळा आणि सकाळी आणि संध्याकाळी त्याने दात स्वच्छ करा.आपण ही घरगुती कृती अवलंबिल्यास दातदुखी थांबवेल.

हे वाचा:   कितीही ऊन लागले तरी चेहरा काळा पडणार नाही; हा उपाय उन्हाळ्यामध्ये नक्की करून बघा, उन्हाळ्यात चेहरा होईल टवटवीत.!

चेहरा चमकदार करण्यासाठी:- जर आपल्याला आपल्या चेहऱ्यावरील त्वचा स्वच्छ आणि चमकदार बनवायची असेल तर यासाठी टोमॅटो कापून घ्या आणि चेहऱ्यावर रगडा, आपण कमीतकमी 15 मिनिटे आपल्या चेहर्यावर टोमॅटोचा तुकडा लावा आणि त्या नंतर चेहरा पाण्याने  धुवा. जर तुम्ही असे केले तर तुमच्या चेहर्‍याचे सौंदर्य वाढेल.

कान ठीक करण्यासाठी:- जर तुमच्या कानात मुरुम असेल तर तो बरा करण्यासाठी, मोहरीच्या तेलात लसूण शिजवावे, हे तेल कोमट झाल्यावर त्याचे कानात दोन थेंब टाका, हा उपाय तुमच्या मुरुमांना बरे करेल आणि वेदना देखील दूर करेल.

शरीराची कमजोरी दूर करण्यासाठी:- जर तुम्हाला खूप थकवा जाणवत असेल आणि तुम्हाला अशक्तपणा जाणवत असेल तर यासाठी तुम्ही दररोज डाळिंबाचा रस पिया, जर तुम्ही असे केले तर हे तुमच्या शरीरात कधीच कमकुवतपणा येणार नाही आणि तुमचे शरीरही पूर्णपणे फिट असेल. याद्वारे ररक्ताची कमतरता देखील पूर्ण होईल.

हे वाचा:   दिव्यात फक्त एक चमचा आयुर्वेदिक चूर्ण टाका, माशा, मच्छर, कीटक निघून जातील.. शरीरातील ७२००० नसा होतील मोकळ्या..!

पाचक प्रणाली निरोगी ठेवण्यासाठी:- आजकालच्या लोकांच्या अनियमित जीवनशैलीमुळे आणि अयोग्य आहारामुळे पोटाशी संबंधित बर्‍याच समस्या लोकांच्या जीवनात असतात, विशेषत: पाचन बिघडणे सामान्य आहे जर आपल्याला पचनाच्या समस्या टाळायच्या असतील तर जेवणानंतर लगेच पाण्याचे सेवन करू नये, यामुळे तुमची पाचन प्रणाली खराब होऊ शकते.

आपण जेवणानंतर कमीतकमी अर्ध्या तासाने पाण्याचे सेवन केले पाहिजे कारण जेव्हा आपण अन्न खातो तेव्हा त्यातून सोडलेला वायू पाणी पिण्यामुळे थंड होतो. ज्यामुळे आपल्याला पचन संबंधित अनेक समस्यांना सामोरे जावे लागते, म्हणून या गोष्टीकडे आपण नक्कीच लक्ष द्या.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

टीप- या लेखात दिलेली माहिती आणि सूचना ही सर्वसामान्य माहितीवर आधारित आहे. 9xMarathi.In याची पुष्टी करत नाही. याची अंबलबजावणी करण्यापूर्वी तज्ज्ञांसोबत संपर्क साधावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *