महिलांनो साडी नेसताना ही चूक करू नका, जाणून घ्या साडी नेसण्याची योग्य पद्धत…!

सामान्य ज्ञान

भारतीय संस्कृती मध्ये साडी नेसण्याला खूपच महत्व दिले गेले आहे. प्रत्येक स्त्री ही साडी नेसत असते आणि साडी मध्येच प्रत्येक स्त्री सुंदर दिसत असते. साडी मध्ये सर्व अंग चांगल्या प्रकारे झाकली जाते परंतु वेस्टन पद्धतीपेक्षा ही पद्धत खूपच चांगली असल्याचे सांगितले जाते. आजकाल प्रत्येक मुलीला साडी नेसण्याची हौस असते.

 

परंतु प्रत्येक महिला साडी नेसताना काही चुका करत असतात. साडी नेसत असताना काही गोष्टींची काळजी घेतली तर सुंदरता आणखी वाढेल. प्रत्येक महिला साडी मध्ये सुंदर दिसत असते. परंतु साडी जर आणखी चांगल्या पद्धतीने नेसली तर सुंदरता आणखी वाढली जाईल यात काही शंका नाही. आजच्या लेखामध्ये आम्ही तुम्हाला साडी नेसताना कोणत्या गोष्टी टाळाव्यात कोणत्या गोष्टी करायला हव्यात या बद्दल माहिती सांगणार आहोत.

हे वाचा:   कि'स घेतल्यावर माणसाला कसे जाणवते, काय आहे कि'स घेण्याचे फायदे, जाणून घ्या.!

 

जास्त दागिने घालने:

साडी नेसल्या नंतर आणि महिला जास्त दागिन्यांचा वापर करत असतात. जास्त प्रमाणात दागिने अंगावर घातल्यास यामुळे सुंदरता कमी दिसत असते. साडी प्रमाणेच दागिने याची निवड करावी व शक्य तितक्या कमी दागिन्यांचा वापर करावा. जर तुम्ही खूपच चांगली व सुंदर दिसणारी साडी नेसला असाल तर शक्य तितके कमी दागिने घालने आवश्यक आहे.

 

साडी नेसत असताना चुकीची पद्धत कधीही अवलंबून नका. साडी नेसत असताना नेहमी एक गोष्ट लक्षात ठेवली पाहिजे ती म्हणजे साडी नेमकी कोणत्या बाजूने नेसायला हवी. म्हणजे कमरेच्या कोणत्या बाजूने साडी नेसली आहे ते देखील पाहणे गरजेचे असते. साडी जास्त खाली देखील नेसू नये तसेच जास्त वर देखील नेसू नये.

हे वाचा:   खटारा कुलर देखील देईल AC इतकी थंड हवा; फक्त या चार गोष्टींची काळजी घ्या कसेही कुलर असू द्या जबरदस्त थंडावा देईल.!

 

साडी नेसल्या नंतर चांगला लुक येण्यासाठी लहानसहान गोष्टींकडे लक्षपूर्वक पाहण्याची गरज असते. साडी नेसल्या नंतर तुम्ही कुठली बॅग किंवा पर्स वापरणार आहात हेदेखील पाहणे तितकेच गरजेचे आहे. जर तुम्ही नवीन व सुंदर अशी साडी नेसलेला असाल व त्यासोबत जुनी पर्स किंवा बॅग नेत असाल तर हे दिसण्यासाठी खूपच विचित्र वाटू शकते. त्यामुळे चांगली स्वच्छ दिसणारी बॅग वापरावी.

 

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *