गॅस बर्नर खूपच काळे झालेत का.? तर करा एक्दम सोप्पा उपाय, गॅस बर्नर होईल पुन्हा नवीन.!

सामान्य ज्ञान

मित्रांनो आधुनिक युगात आपण सगळेच आधुनिक गोष्टी वापरतो. घरात जेवण बनविण्यासाठी आपण गॅस बर्नरचा उपयोग करतो. परंतू रोज-रोज अथवा नियमित याचा उपयोग केल्यास हे गॅस बर्नर काळे झाले होतात.आणि याची ज्योत सुद्धा हळूहळू कमी जळते. जर तुम्ही सुद्धा या आपत्तीने त्रस्त झाला असाल तर आम्ही तुमच्यासाठी घेऊन आलो आहोत या सोप्या आणि अनोख्या पद्धती चला तर याचे अनुसरण करुया.

असे म्हटले जाते की घरात अशा काही गोष्टी ज्यामुळे घरात आगीचा त्रास होऊ शकतो, त्या चांगल्या प्रकारे वापरल्या पाहिजेत. जेणेकरून घरात कोणताही धोका नाही आणि आपले कुटुंब सुरक्षित राहते, परंतु काहीवेळा लोक चुका करतात. स्वयंपाकघरात ठेवलेल्या प्रत्येक गोष्टीची काळजी घेतली पाहिजे जेणेकरून कुणी आपल्या कुटूंबाला आरोग्यदायी भोजन देऊ शकेल.

परंतु सर्व गोष्टींबरोबर स्वयंपाकघरातील गॅस बर्नर देखील स्वच्छ ठेवले पहिजेत आणि जर त्याचा अधिक वापर केला तर तो काळा होऊ लागतो तसेच त्यामध्ये वायूचा प्रवाह आणि ज्योत दोन्ही कमी होतात. या बर्नरमुळे आग पकडून मोठी दुर्घटना होवू शकते. म्हणून आपण आपल्या घरचे गॅस नेहमी स्वच्छ ठेवले पहिजेत. तुमच्या घरचे गॅस बर्नर काळे झाले आहेत आणि ज्योत हळूहळू जळत असेल तर या अनोख्या पद्धतीचे अनुसरण करा, त्यांचा वापर केल्यानंतर आपल्या स्टोव्हचा बर्नर पूर्णपणे चमकेल.

हे वाचा:   लोकांच्या बोलण्यावरूनच त्यांना ओळखा लोक स्वार्थी आहेत की निस्वार्थी.!

गॅसच्या सतत वापरामुळे बर्नर बर्‍याचदा काळ्या पडतात, जे काही उपायांनी उजळले जाऊ शकतात. तथापि, हे ब्लॅक बर्नर हे अगदी नवीनसारखे दिसावे म्हणून घरात सहजपणे उजळले जाऊ शकते. यासाठी आपल्याला अजिबात बाहेर जाण्याची आवश्यकता नाही, त्याऐवजी बर्नर साफ करता येणारा द्रव्य आपल्या घरी स्वतः उपस्थित आहे. त्याची बाजारभाव देखील फारच कमी आहे, फक्त आपण बर्नरला या द्रव्यात रात्रभर ठेवावे.

हे काळे होणारे बर्नर नवीन प्रमाणे चमकण्यासाठी, अर्धा कप व्हिनेगर एका मोठ्या भांड्यात घाला, एक कप व्हिनेगरमध्ये मिसळा, नंतर स्टोव्हच्या बर्नरला या मिश्रणात बुडवा. हे दोन्ही बर्नर रात्रभर विसर्जित करा. यानंतर, त्यांना लोखंडी ब्रश किंवा भांडी क्लीनरसह सकाळी स्वच्छ करा. मग त्यांना एका कपड्याने स्वच्छ करा, आपल्या स्टोव्हचे बर्नर पूर्णपणे चमकतील.

हे वाचा:   कि'स घेतल्यावर माणसाला कसे जाणवते, काय आहे कि'स घेण्याचे फायदे, जाणून घ्या.!

बाजारात तुम्हाला या व्हिनेगरची 500 मि.ली. सुमारे 30-35 रुपयांच्या किंमतीत मिळतील. जे आपण कोणत्याही सामान्य स्टोअरमध्ये सहज मिळवू शकता. याचा वापर बर्‍याचदा चाऊमीन तयार करण्यात केला जातो, त्याशिवाय त्यामध्ये असलेले केमिकल बर्नर स्वच्छ करण्यात उपयुक्त ठरते. या उपाया व्यतिरिक्त, एका लिंबाचा रस 2 कप गरम पाण्यात घाला आणि त्यात बर्नरला काही तासांपर्यंत सोडा, स्टोव्हचे ज्वलन काही मिनिटांत साफ होईल.

तुम्हाला जर ही माहिती आवडली असेल तर आपल्या मित्रांसोबत शेअर करा करण काळे पडलेले गॅस बर्नर आपल्यासाठी धोकादायक ठरू शकतात आग पेटून सगळ घर बेचिराख होण्यास वेळ लागणर नाही म्हणूनच ही माहिती सगळयांपर्यंत पोहचवा.