ही एक गोष्ट लावून आंघोळ केल्यास चेहरा इतका सुंदर बनेल की सर्वजण बघतच राहतील.!

आरोग्य

अनेक महिला स्त्रिया असतात तसेच तरुण मुले त्यांच्या चेहऱ्यावर पिंपल्स तारुण्यपिटिका, पुटकुळ्या येत असतात. यामुळे अनेक तरुण-तरुणी खूपच हैराण आहेत. यासाठी खूपच महागडे प्रॉडक्ट वापरून ते या प्रकारच्या समस्यांना दूर करण्याचा प्रयत्न करत असतात. आजच्या या लेखामध्ये आम्ही तुम्हाला अत्यंत सोपे असे घरगुती उपाय सांगणार आहोत. ज्यामुळे तुमचा चेहरा खूपच तेजस्वी व सुंदर बनेल.

सुंदर चेहऱ्यावरील पिंपल्स हे ‘चंद्रावरील डाग’ सारखे असतात. लोक त्यांना बरे करण्यासाठी काय करतात?ते महाग सौंदर्य प्रसाधने, क्रीम आणि जेल चा वापर करतात आणि जर त्यामुळे देखील काही होत नसेल तर ते वैद्यकीय उपचार देखील घेतात. परंतु तुम्हाला माहित आहे का की टूथपेस्टच्या मदतीने मुरुमांपासून मुक्तता मिळू शकते?

परंतु यासाठी मुरुमांसाठी कोणती टूथपेस्ट योग्य आहे हे जाणून घेणे फार महत्वाचे आहे. ते कसे लावावे आणि कोणत्या गोष्टी वापरून त्याचा फायदा होईल. आज या लेखात आम्ही तुम्हाला याबद्दल सांगणार आहोत. मुरुमांच्या उपचारासाठी पांढरी टूथपेस्ट प्रभावी मानली जाते. हे बर्फाच्या उपचारांसारखे कार्य करते. पण लक्षात ठेवा की पांढरी टूथपेस्ट जेल नसावी, अन्यथा त्वचेवर जळजळ होऊ शकते. मुरुमांवर बराच काळ टूथपेस्ट सोडू नका.

हे वाचा:   सकाळी चहात टाकून द्या या दोन वस्तू, फायदाच फायदा होईल...!

मीठात असे काही घटक असतात जे त्वचेचे पीएच राखण्यास मदत करतात. याव्यतिरिक्त, त्याचे ग्रैन्यूल्स देखील मृत त्वचा काढून टाकण्यास मदत करतात. एवढेच नाही तर यामध्ये बॅक्टेरियाविरोधी गुणधर्म देखील आहेत जे त्वचेवरील सर्व प्रकारची घाण काढून टाकतात, छिद्र अनलॉक करतात आणि तेल काढून टाकतात. त्याच वेळी, टूथपेस्टमध्ये ट्रायक्लोसन नावाचा घटक असतो, जो मुरुम कोरडे करण्यास आणि मुळापासून काढून टाकण्यास मदत करतो.

म्हणून, मुरुमांसह निरोगी आणि चमकदार त्वचा मिळविण्यासाठी टूथपेस्ट आणि मीठ यांचे मिश्रण सर्वोत्तम आहे. 1 चमचे टूथपेस्टमध्ये 2-3 चिमूटभर मीठ मिसळून ते मुरुमांवर लावा. काही वेळ थांबल्यानंतर चेहरा स्वच्छ पाण्याने धुवा. आपण ही प्रक्रिया दररोज देखील करू शकता. टूथपेस्टमध्ये बेकिंग सोडा मिसळणे आणि मुरुमांवर लावणे बऱ्याच अंशी फायदेशीर आहे.

यासाठी 1 चमचा टूथपेस्टमध्ये थोडा बेकिंग सोडा मिसळा आणि नंतर मुरुमांवर लावा. जर त्वचेवर डाग असतील तर त्यांच्यावर ही पेस्ट लावा. काही मिनिटे असेच राहू द्या आणि नंतर पाण्याने स्वच्छ धुवा. यानंतर चेहऱ्यावर मॉइश्चरायझर लावा. लक्षात ठेवा की टूथपेस्ट आणि बेकिंग सोडा यांचे मिश्रण लावल्यानंतर कोणत्याही प्रकारचे साबण किंवा फेस वॉश चेहऱ्यावर लावू नका.

हे वाचा:   हि १० रुपयाची गोष्ट तुमचा डायबिटीज, सांधेदुखी, पित्त यांसारखे आजार करेल कायमचे मुळासकट नष्ट.!

ही प्रक्रिया आठवड्यातून किमान 2 किंवा 3 वेळा करा. काही वेळात, मुरुमांसह, डाग देखील निघून जातील. बेकिंग सोडामध्ये दाहक-विरोधी गुणधर्म असतात जे त्वचेची जळजळ शांत करतात आणि मुरुमांना जन्म देण्यासाठी ओळखले जाणारे घटक देखील काढून टाकतात. हे उपाय केल्यास त्वचा नक्कीच तेजस्वी बनेल.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *