केसांना वाढवण्यासाठी याहून सोपा उपाय कुठेच सापडणार नाही.! केस दिवसेदिवस वाढतच जातील.! कोणाला माहिती नसेल हा उपाय.!!!

आरोग्य

केस आपल्याला आपली सुंदरता वाढवत असते. स्त्री असो किंवा पुरुष प्रत्येकाला हवे असतात लांबसडक, काळेभोर, मऊ, मुलायम केस. केस सुंदर व्हावे यासाठी अनेक लोक वाटेल ते कामे करत असतात. यासाठी निरनिराळे उपाय करून बघितले जातात. परंतु या सर्व उपायांमुळे आपल्याला म्हणावा तितका फायदा होत नाही. केसांना तेल आणि हेअर मास्क लावून केस सुंदर आणि जाड होत नाहीत.

यासोबत, त्यांना शरीराच्या आतून पोषण देखील आवश्यक आहे. येथे आम्ही तुम्हाला त्या पोषक तत्वाबद्दल सांगत आहोत, जे तुमचे केस आतून ताकद देऊन मजबूत आणि चमकदार बनवतात. जर आपल्याला वारंवार केसांच्या समस्या उद्भवत असतील तर आपण आपल्या आहारामध्ये काहीतरी कमी आहे हे समजून जावे. आज पासून तुम्ही तुमच्या आहारामध्ये काही पौष्टिक गोष्टी खाण्यास सुरुवात करावी यामुळे तुम्हाला नक्कीच खूप फायदा होईल.

हे वाचा:   या कारणामुळे पोट आणखी फुगत जाते.! त्यामागचे खरे कारण तुम्हाला कोणीही सांगणार नाही.! असा लावावा लागेल तपास.!

आपल्या दैनंदिन आहारात बायोटिनचा समावेश केल्याने तुमचे केस गळणे झपाट्याने कमी होऊ शकते. केसांच्या तेलाचा वापर करून केसांची योग्य काळजी घेतल्यानंतरही तुमचे केस गळणे थांबत नसेल तर त्याला अतिरिक्त पोषण आवश्यक आहे हे समजून घ्यावे. यासाठी तुम्ही तुमच्या आहारात बायोटिन गोळ्या किंवा कॅप्सूलचा समावेश करू शकता.

बायोटिन अन्नाद्वारे आपल्या शरीरात जाणारी प्रथिने, चरबी आणि कर्बोदके यांना त्वरीत पचण्यास आणि शरीराद्वारे शोषण्यास मदत करते. यामुळे तुम्ही खाल्लेल्या अन्नातून शरीराला पूर्ण पोषण मिळते आणि केस गळणे कमी होते. अन्नामध्ये बायोटिन केळी, ब्रोकोली, रताळे, मशरूम, ड्रायफ्रूट्स आणि अंडयातील बलक यासारख्या पदार्थांमधून येते.

आपल्या शरीराच्या एकूण आरोग्यासाठी झिंक खूप महत्वाचे आहे. झिंक हे केसांना मजबूत आणि लांब ठेवण्यात महत्वाची भूमिका बजावते. त्यामुळे तुमच्या डोक्यावर नवीन केस वाढण्यास मदत होते. जर केस लांब आणि जाड होऊ शकतात, तर झिंक त्यात महत्वाची भूमिका बजावते. कारण ते तुमच्या केसांच्या मुळांना मजबूत पकड देते. म्हणून, लांब आणि मजबूत केस मिळवण्यासाठी, आपण झिंक ची मदत घ्यावी.

हे वाचा:   आता ब्युटी पार्लरमध्ये जाणे कायमचे बंद करावे.! या साध्या सोप्या घरगुती उपायाने चेहरा गोरापान पडेल.! महिन्यातून दोनदा करायचा हा उपाय.!

झिंक हे हिरव्या पालेभाज्या, हिरवे दाणे, सुकामेवा (बदाम, अक्रोड, पिस्ता, काजू, जर्दाळू), दुधाचे पदार्थ, अंडी आणि मांसापासून मिळत असते. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.