पोटातली घाण तीन मिनिटात बाहेर निघेल.! एक लिंबू घेऊन करायचे फक्त हे एक सोपे काम.!

आरोग्य

संपूर्ण आरोग्यासाठी योग्य पचन आवश्यक आहे, कारण ते पोषक तत्वांचे कार्यक्षम शोषण आणि शरीरातून कचरा म्हणजे घान काढून टाकण्याची खात्री देते. जेव्हा पोटात कचरा जमा होतो तेव्हा त्यामुळे अस्वस्थता, पोट फुगणे आणि इतर पाचन समस्या उद्भवू शकतात. सुदैवाने, असे अनेक प्रभावी घरगुती उपाय आहेत जे पोटातील कचरा काढून टाकण्यास मदत करू शकतात आणि चांगले पचन वाढवू शकतात.

या लेखात, आम्ही निरोगी गॅस्ट्रोइंटेस्टाइनल सिस्टमला समर्थन देण्यासाठी या नैसर्गिक उपायांचा शोध घेऊ. फायबरचे सेवन वाढवा: निरोगी पचनसंस्था राखण्यात फायबर महत्त्वाची भूमिका बजावते. हे स्टूलमध्ये मोठ्या प्रमाणात जोडते, ज्यामुळे आतड्यांमधून कचरा जाणे सोपे होते. फळे, भाज्या, संपूर्ण धान्य आणि शेंगा यासारख्या फायबरयुक्त पदार्थांचा आहारात समावेश केल्याने बद्धकोष्ठता टाळता येते आणि नियमित आतड्यांसंबंधी हालचालींना चालना मिळते.

हायड्रेटेड राहा: सुरळीत पचन आणि कचरा निर्मूलनासाठी पुरेसे हायड्रेशन आवश्यक आहे. दिवसभर पुरेसे पाणी प्यायल्याने मल मऊ होण्यास मदत होते, ज्यामुळे ते जाणे सोपे होते. दररोज किमान 8-10 ग्लास पाणी पिण्याचे उद्दिष्ट ठेवा आणि उष्ण हवामानात किंवा शारीरिक क्रियाकलापांमध्ये व्यस्त असताना त्याहूनही अधिक.

हे वाचा:   आज पासून घरात एकही मच्छर आढळणार नाही.! कारण हा उपाय मच्छरांचा पण बाप आहे.! याच्या सुगंधाने एक पण मच्छर घरात येणार नाही.!

लिंबू पाणी: सकाळी रिकाम्या पोटी कोमट लिंबू पाणी प्यायल्याने आतड्यांसंबंधी हालचाल उत्तेजित होण्यास आणि प्रणालीतील कचरा बाहेर टाकण्यास मदत होते. लिंबूमधील सायट्रिक ऍसिड पित्त तयार करण्यास प्रोत्साहन देते, जे पचन आणि डिटॉक्सिफिकेशनमध्ये मदत करते.

हर्बल टी: काही हर्बल चहामध्ये नैसर्गिक रेचक गुणधर्म असतात जे पोटातील कचरा काढून टाकण्यास मदत करतात. सेन्ना, पिवळ्या रंगाची फूले येणारे रानटी फुलझाड आणि आले चहा त्यांच्या पाचक फायद्यांसाठी ओळखले जातात आणि नियमित आतड्यांसंबंधी हालचालींना समर्थन देतात. तथापि, हर्बल टीचा वापर कमी प्रमाणात करणे आवश्यक आहे, कारण जास्त वापरामुळे अवलंबित्व होऊ शकते.

त्रिफळा: त्रिफळा ही एक आयुर्वेदिक हर्बल तयारी आहे जी त्याच्या सौम्य रेचक गुणधर्मांसाठी ओळखली जाते. त्यात तीन फळे असतात: भारतीय गुसबेरी (आवळा), बिभिताकी आणि हरितकी. निरोगी पचन आणि आतड्याची नियमितता वाढवण्यासाठी त्रिफळा पावडर, कॅप्सूल किंवा ओतणे म्हणून सेवन केले जाऊ शकते.

हे वाचा:   लाख मोलाचा उपाय कोणी नाही सांगणार.! गोरी त्वचा पाहिजे असेल तर टूथपेस्ट चा असा उपयोग करायला शिका.!

एरंडेल तेल: एरंडेल तेल हा एक नैसर्गिक उपाय आहे जो उत्तेजक रेचक म्हणून काम करतो आणि बद्धकोष्ठता दूर करण्यास मदत करतो. एक चमचा एरंडेल तेल कोमट दूध किंवा पाण्यात मिसळा आणि झोपण्यापूर्वी सेवन करा. एरंडेल तेल कमी प्रमाणात वापरणे आणि दीर्घकालीन उपाय म्हणून त्यावर अवलंबून न राहणे आवश्यक आहे.

एका जातीची बडीशेप: जेवणानंतर एका जातीची बडीशेप चघळल्याने पचनास मदत होते आणि गॅस आणि सूज टाळता येते. एका जातीची बडीशेप बियाण्यांमध्ये कार्मिनिटिव्ह गुणधर्म असतात जे अडकलेला वायू बाहेर काढण्यास आणि पोटातील अस्वस्थता कमी करण्यास मदत करतात.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.