या दिशेला घड्याळ कधीही लावू नये, वास्तुशास्त्रानुसार असे लावावे घड्याळ, जाणून घ्या कोणती आहे घड्याळ लावण्याची योग्य दिशा.!

अध्यात्म

वेळ दर्शविणारी घड्याळ प्रत्येकाच्या घरात नक्कीच असते. जर हे घड्याळ थांबले तर वास्तु-फेंग शुईनुसार हे अशुभ मानले जाते. एकीकडे घड्याळ आपल्याला वेळेची योग्य माहिती देते, तर दुसरीकडे वास्तुच्या मते आपल्या कुटुंबातील सदस्यांवर सकारात्मक उर्जा प्रभावित होत असते. घड्याळ वातावरणात वाहणारी सकारात्मक उर्जा देखील संकलित करते ज्याचा प्रभाव घरातील सदस्यांवर होतो.

आपल्या घरात घड्याळासारख्या वेळ दाखवणाऱ्या वस्तूची व्यवस्था करताना आपण वास्तुशास्त्रातील ही तत्त्वे लक्षात ठेवली तर ते नक्कीच आपल्य कुटुंबासाठी फायद्याचे ठरेल. भिंतीवर घड्याळ लावण्यासाठी फक्त उत्तर, पूर्व आणि पश्चिम दिशा निवडा. दक्षिण दिशेच्या भिंतीवर कधीही घड्याळ ठेवू नका.

घड्याळ दक्षिणेकडे असलेल्या भिंतीवर असल्यास, नंतर काम सुरू करण्यापूर्वी आणि दिवसा दरम्यान बर्‍याच वेळा आपले लक्ष दक्षिण दिशेकडे जाईल. अशाप्रकारे, आपणास दक्षिणेकडून वारंवार नकारात्मक उर्जा येत राहील.

घड्याळांच्या वापराविषयी आणखी एक खबरदारी देखील घेतली पाहिजे की कोणतीही घड्याळ, ती शोभेची असो किंवा भिंतीवरची असो, ती झोपण्याच्या दिशेपासून तसेच डोक्यापासून थोड्या अंतरावर ठेवा, कारण रात्रीच्या शांततेत घड्याळ चालू असते आणि काट्याच्या आवाजाने झोपेचा त्रास होईल.

हे वाचा:   घरात ठेवत असाल गंगाजल तर या चूका अजिबात करू नका, होऊ शकते असे काही.!

तसेच आजकाल घड्याळे बर्‍याचदा इलेक्ट्रॉनिक सिद्धांतावर काम करतात आणि इलेक्ट्रॉनिक उपकरणांमधून उत्सर्जित इलेक्ट्रो-मॅग्नेटिक रेडिएशन म्हणजेच विदुयत किरणे, मेंदूत आणि हृदयाच्या आसपास एक नकारात्मक ऊर्जा क्षेत्र तयार करतात.

झोपेचा परिणाम किंवा त्याचा परिणाम आपल्या आरोग्यासाठी घटक ठरू शकतो. घरातील सर्व घड्याळे व्यवस्थित चालू असावीत हे नेहमी लक्षात ठेवा. कोणतेही घड्याळ बंद केले जाऊ नये. हे देखील लक्षात ठेवा की कोणतीही वेळ त्याच्या वेळेपासून मागे राहू नये.

म्हणजेच घड्याळ शक्यतो वेळेवरच ठेवा. शक्य असल्यास, आपले घड्याळ वेळेच्या अगोदर पाच ते दहा मिनिटे पुढे ठेवा, कारण जीवनाची गती, प्रगती आणि विकासाचे रहस्य केवळ वेळोवेळी चालण्यामध्ये लपलेले असते.

आजकाल काही घड्याळे दर तासानंतर संगीत किंवा मधुर आवाज निर्माण करतात. घराच्या योग्य दिशेने घड्याळ ठेवा, यामुळे सकारात्मक उर्जा वाढते आणि कुटुंबातील सर्व सदस्यांच्या जीवनात प्रगतीसाठी नवीन संधी उपलब्ध होतात.

भिंतीच्या घड्याळावर धूळ आणि माती जमा होऊ देऊ नका. ते नियमितपणे स्वच्छ करा. लक्षात ठेवा की कोणत्याही घड्याळाची काच तुटलेली ठेऊ नका, अशा तुटलेल्या घड्याळाची जागा बदलली पाहिजे कारण त्याचा घरातील सदस्यांवर नकारात्मक प्रभाव पडतो.

हे वाचा:   लक्ष्मी खेचून आणते कासव.. फक्त हा १ नियम पाळा. .घरात या जागी ठेवा कासव ! पैसा एवढा येईल की….

केवळ घड्याळच नाही, परंतु कॅलेंडरसारख्या वेळेच्या निर्देशकाच्या बाबतीत देखील आपण काळजी घेतली पाहिजे की कॅलेंडर फाटू नये, त्यावर कोणत्याही अश्लील किंवा हिंसक प्रतिमा असू नयेत. दरमहा कॅलेंडरची तारीख बदलत रहा आणि ती जुन्या होताना काढा. घड्याळ अशा ठिकाणी स्थापित केले जावे जेथे ते सर्वांना सहज दिसेल.

आपल्याकडे घरात बराच वेळ बंद घड्याळ असेल तर ते काढून टाका, बंद घड्याळ घरात येणारे पैसे थांबवते. पलंगाच्या डोक्याच्या भिंतीवर घड्याळ, फोटो फ्रेम इत्यादी लावू नका, यामुळे डोकेदुखी होते. आपण पलंगासमोर भिंतीवर काही ठेवले नाही तर ते उपयुक्त होईल. यामुळे मनाची शांती होते.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

टीप : वर दिलेली माहिती सामाजिक आणि धार्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश्य नाही. त्यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेऊ नये.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *