कफ असणाऱ्या लोकांनी सावधान व्हा; ही पाच कामे कराल तर 100% आजारी पडाल.!

आरोग्य

बद्धकोष्ठता ही प्रत्येकाला जाणवणारी समस्या आहे. बद्धकोष्ठता अनेक कारणांमुळे होते. आपण काही विशिष्ट खाद्यपदार्थांना टाळले तर बद्धकोष्ठतेमुळे आम्लतेच्या समस्येपासून मोठ्या प्रमाणात मुक्तता मिळू शकते. डिहायड्रेशन, फायबरचे कमी सेवन, तणाव किंवा अधिक दुग्धजन्य पदार्थांच्या वापरामुळे ही समस्या असू शकते. जर आपण पुन्हा पुन्हा गॅस आणि ऍसिडिटीमुळे त्रस्त असाल तर हा एक मोठा आजार होऊ शकतो.

आज ही समस्या लोकांमध्ये वाढताना दिसून येत आहे, यामागील मुख्य कारण म्हणजे आपल्या जीवनशैलीत आणि खाण्याच्या पद्धतीत होणारे बदल. जर आपण काही प्रकारचे खाद्यपदार्थ टाळले आणि निरोगी आहार घेतला तर पचन तंत्रामध्ये सुधारणा होऊ शकते. या गोष्टी टाळा आणि बद्धकोष्ठता दूर ठेवा.

प्रक्रिया केलेले खाद्य आरोग्यासाठी निरोगी मानले जात नाही. डॉक्टरही त्यांच्यापासून दूर राहण्याचा सल्ला देतात. अशा खाद्यपदार्थामध्ये साखर, चरबी आणि सोडियमचे प्रमाण जास्त असते, ज्यामुळे आपली पचन क्रिया मंद होऊ शकते, ज्यामुळे गॅस, आंबटपणाची समस्या उद्भवते.

हे जंक फूड फ्रूटकेन आणि कर्बोदकांमधे समृद्ध असतात आणि आपले शेल्फ लाइफ सुधारतात परंतु शरीराची नैसर्गिक पचन प्रक्रिया नष्ट करतात. म्हणूनच, ज्या लोकांना बद्धकोष्ठतेच्या समस्येचा त्रास आहे त्यांनी ब्रेड, पास्ता, नूडल्स, सर्व प्रकारचे पदार्थ टाळावेत आणि फायबर समृद्ध असलेले पदार्थ निवडले पाहिजेत.

हे वाचा:   लसूण आणि हा एक पदार्थ एकत्र खायचा.! मरेपर्यंत बीपी आणि शुगर चा त्रास होणार नाही.! बीपीच्या गोळ्या तर डायरेक्ट बंदच कराव्या लागतील.!

बर्‍याचदा, आपण खूप वेळ एकाच जाग्यावर बसून किंवा झोपून राहतो. शारीरिक निष्क्रियता पचन तंत्रामध्ये अन्न पचवण्याची गती कमी करते. पायर्‍या चढून किंवा खाली जाणे किंवा योगासारख्या कमी-प्रभावी शारीरिक क्रिया करणे चांगले असते, जेणेकरून आपले पचन निरोगी राहील आणि बद्धकोष्ठतेची समस्या उद्भवणार नाही.

जर आपण बद्धकोष्ठतेशी झुंज देत असाल तर दुग्धजन्य पदार्थ टाळा. दुग्धजन्य पदार्थ ब्लोटिंग आणि बद्धकोष्ठतेची समस्या वाढवू शकतात. वास्तविक, दूध, दही, आईस्क्रीम आणि दुधाच्या केकसारख्या उत्पादनांमध्ये दुग्धशर्करा असतो ज्यामुळे बद्धकोष्ठता वाढते. काही दुग्धजन्य पदार्थांमध्ये चरबीचे प्रमाण जास्त असल्याने बद्धकोष्ठता देखील वाढते.

वारंवार डोकेदुखीची औषधे किंवा पेन किलर देखील आरोग्यासाठी चांगले नाही. दैनंदिन जीवनात, बहुतेक लोक वेदना कमी करण्यासाठी तज्ञांच्या सल्ल्याशिवाय औषधे घेत असतात, जे इतर समस्यांचे कारण बनते. ज्यामुळे आतड्यांच्या हालचालीत समस्या उद्भवते. नंतर यामुळे बद्धकोष्ठतेची समस्या सुरू होते. म्हणून जेव्हा आपणास अस्वस्थ वाटते तेव्हा औषध घेण्यापूर्वी आपण डॉक्टरांचा सल्ला घ्यावा.

हे वाचा:   एकदम मऊ होतील पायाच्या टाचा; एक रुपयाच्या या औषधाने जबरदस्त फायदा होईल.!

बद्धकोष्ठता असताना कुकीज, कॉफी आणि मद्यपान करू नका. डिहायड्रेशन हे बद्धकोष्ठतेचे एक प्रमुख कारण आहे आणि मद्यपान केल्याने आपली स्थिती आणखी बिघडू शकते. अल्कोहोलमुळे आपल्या शरीरातील द्रवपदार्थ कमी होते. त्याचे सेवन आपल्याला डिहायड्रेटेड बनवते, ज्यामुळे पोटाची समस्या उद्भवू शकते. तज्ञांच्या मते, केवळ मद्य नाही तर कॉफी देखील बद्धकोष्ठतेसाठी उपयुक्त नाही. कुकीजदेखील बद्धकोष्ठतेची समस्या वाढवितात, कारण त्यात कार्बोहायड्रेट्स असतात.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सुचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *