एखाद्या मोत्या प्रमाणे चमकतील दात; पिवळे व काळेकुट्ट झालेले दात करा घरच्या घरी पांढरेशुभ्र, खूपच जबरदस्त उपाय.!

आरोग्य

पिवळ्या दातांपासून मुक्त होण्यासाठी महागडे उपचार करण्याऐवजी आपण इच्छित असल्यास हा घरगुती उपाय करू शकता. याचा आपल्याला काही दिवसांत फायदा होईल. असे म्हटले जाते की एक गोड स्मित एखाद्याच्या मनावर विजय मिळविते. प्रत्येकजणास हसणारा चेहरा आवडतो, परंतु एका सुंदर स्मितच्या मागे आपले दात देखील महत्वाची भूमिका असते. जर आपले दात एकदम चमकदार आणि पांढरे दिसले तर सर्वांना ते आवडेल.

जर आपले पिवळे दात असतील तर आपणास सर्वांसमोर लाज वाटेल. ज्याचा तुमच्या आत्मविश्वासावरही परिणाम होईल. सफेद दात तुमची सुंदरता आणि व्यक्तीमत्त्वाला ओळख मिळवून देतात. अशा परिस्थितीत, दात पिवळसर होण्यापासून मुक्त होणे आवश्यक आहे. दात पिवळे होण्याची अनेक कारणे असू शकतात.

खाण्यापिण्याच्या बर्‍याच गोष्टी आहेत, ज्यामुळे आपले दात पिवळे होतात. याव्यतिरिक्त, जर प्लेकची थर दातांवर जमा झाली तर ती पिवळी दिसते. कधीकधी हे जास्त चहा किंवा कॉफी किंवा धूम्रपान केल्यामुळे होते. एका भांड्यात अर्धा चमचा बेकिंग सोडा, एक चिमूटभर मीठ, दोन थेंब सफरचंद व्हिनेगर आणि थोडासा टूथपेस्ट मिसळा. याने आपले दात स्वच्छ करा. आठवड्यातून दोन वेळा असे केल्याने तुम्हाला फायदा होईल.

हे वाचा:   फक्त दोन पानात तुमची शुगर कमी झाल्याशिवाय राहणार नाही.!

चमकदार आणि मजबूत दात टिकवण्यासाठी दिवसातून दोन वेळा ब्रश करून आणि व्यवस्थित निगा राखून मजबूत ठेवता येतात. तसेच, कोळशामुळे दात त्वरीत पांढरे होतात. हे पोकळी रोखण्यासाठी, बॅक्टेरिया काढून टाकण्यासाठी आणि दात आणि हिरड्या निरोगी ठेवण्यास उपयुक्त आहे. कडुलिंबाचा उपयोग दात स्वच्छ करण्यासाठी फार पूर्वीपासून केला जात आहे.

याचा नियमित वापर केल्यास दात आणि हिरड्या निरोगी राहतील व दातांचा पिवळसरपणा कमी होईल. संत्र्याचे तेल संत्राच्या सालापासून तयार केले जाते. हे दात पांढरे करण्यास मदत करते. यात अँटीफंगल गुणधर्म देखील आहेत, जे दात सुरक्षित ठेवण्यास मदत करते. रॉक मीठ दातांवरील पिवळसर डाग साफ करते. हे अँटीबैक्टीरियल देखील आहे. आपले दात कधीही पिवळे होऊ नयेत असे आपल्याला वाटत असल्यास या गोष्टी लक्षात घेतल्या पाहिजेत.

हे वाचा:   फक्त एक दिवस हे मिश्रण लावा, त्वचाविकार कितीही जूना असला तरी तो कायमचा बरा होईल.!

धूम्रपान आणि मद्यपान केल्यामुळे दात पिवळे होतात. म्हणून, त्यापासून थोडे लांबच राहा. सोडा किंवा सॉफ्ट ड्रिंकचा जास्त प्रमाणात सेवन केल्याने त्याचा दातांवरही वाईट परिणाम होतो. काही पेयांमध्ये साखर जास्त असते. त्यांना पिल्याने दात पिवळसर होतात. मोठ्या प्रमाणात कॉफीचे सेवन केल्यास दातही पिवळे होतात. गोड पदार्थही कमी करा.

काही पदार्थ दातांवर अडकतात आणि नंतर दात खराब होतात. अधिक फळे आणि भाज्या खा. हे आपले दात मजबूत तसेच निरोगी ठेवेल. काही वैद्यकीय उपचारांनीही दातांचा पिवळसरपणा वाढू शकतो. केमोथेरपी घेतलेल्या लोकांना दात पिवळे होण्याचा सामना करावा लागतो.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *