फक्त एका रात्रीत गुडघेदुखी थांबणार म्हणजे थांबणार, याहून सोपा उपाय बघितला नसेल.!

आरोग्य

सध्याच्या काळामध्ये अंगदुखी, गुडघेदुखी, सांधेदुखी ही समस्या खूपच जणांना उद्भवलेली दिसत आहे. ही समस्या अगोदर जे लोक वृद्धापकाळात जाणार आहेत किंवा वृद्ध आहेत त्यांना दिसून येत होती. परंतु सध्याच्या काळामध्ये ही समस्या खूपच वाढत चालली आहे. ही एक समस्या आता कोणालाही दिसून येत आहे अगदी तरुण वयातील मुलांना सुद्धा.

यामागे विविध प्रकारचे कारणे सांगितली जातात. आपण आपल्या दैनंदिन जीवनामध्ये काही अशा चुका करत असतो ज्यामुळे आपल्याला आरोग्य संबंधीच्या अशा प्रकारच्या विविध समस्यांचा सामना करावा लागत असतो. आपण जर आपल्या आरोग्याची काळजी घेतली खाण्यापिण्याकडे योग्य लक्ष दिले तर कुठल्याही समस्या होणार नाहीत.

अनेकदा आपण बाहेरचे तेलकट पदार्थ खात असतो. तसेच काही मसाल्याचे देखील पदार्थ खात असतो. यामुळे शरीरामध्ये चरबी वाढली जाते. तसेच शरीरात विविध समस्या निर्माण होत असतात. त्या पैकीच एक म्हणजे सांधेदुखी होणे. गुडघेदुखी होणे. अशा वेळी आपण नेमके काय करायला हवे हे आपल्याला सुचत नसते.

हे वाचा:   सकाळी उठल्याबरोबर तोंड न धुता प्या ही एक गोष्ट; पचना संबंधीची कसलीच समस्या उद्भवणार नाही.!

परंतु चिंता करण्याची काही गरज नाही. आम्ही तुमच्या साठी एक खूपच सोपा असा घरगुती उपाय घेऊन आलो आहोत. हा उपाय अत्यंत सोपा असून तुम्ही सहजपणे घरगुती पद्धतीने याला करू शकता. याला तुम्हाला अगदी थोडे असे साहित्य लागणार आहे. चला तर मग जाणून घेऊया कोणता आहे हा उपाय व कशाप्रकारे करायचा आहे हा उपाय.

हा उपाय करण्यासाठी सर्वप्रथम एका वाटीमध्ये मोहरीचे तेल घ्यावे. मोहरीचे तेल हे सांधेदुखी तसेच गुडघे गुडघे दुखी साठी अतिशय उपयुक्त मानले गेले आहे. या तेला मध्ये एक चमचा अद्रक पावडर टाकावी ही पावडर तुम्ही घरी देखील बनवू शकता किंवा बाजारामध्ये सहजपणे तुम्हाला उपलब्ध होईल.

याला चांगल्या प्रकारे एकत्र बनवून याची पेस्ट करून घ्यावी. ही पेस्ट नंतर आपल्या ज्या ठिकाणी त्रास होत आहे म्हणजे गुडघा सांधे यावर त्याला मालिश केल्याप्रमाणे चोळून लावावे. असे काही दिवस गेले असता सर्व त्रास नष्ट होईल. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

हे वाचा:   चेहऱ्यावर किंवा मानेवर असणारी जामखीळी रात्रीतून गायब होईल.! इतका सोपा उपाय कोणी नाही सांगणार.!

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *