हा पदार्थ फ्रीज मध्ये ओता, सगळे झुरुळ झटपट बाहेर येतील, असा उपाय कोणीही करत नाही.!

आरोग्य

घरामध्ये झुरळाची संख्याही हळूहळू वाढतच जात असते. घरात अनेक झुरळे झाल्यानंतर आपल्याला काय करावे हेच सुचत नसते. अनेकदा घरामध्ये असलेल्या लहान मुलांना याचा त्रास होत असतो. तसेच स्त्रिया देखील याला खूपच जास्त प्रमाणात भीत असतात. अशावेळी या झुरुळांचा आपण कशाप्रकारे नायनाट करायला हवा हे आपण आजच्या या लेखाद्वारे जाणून घेणार आहोत.

अनेक वेळा फ्रीज मध्ये देखील झुरुळे आढळतात. फ्रीजच्या कोपऱ्यांवर बोरिक अँसिडचा पातळ थर लावा जेथे झुरळे सहज लपू शकतात अशा ठिकाणी. यासाठी, एका वाडग्यात 1 टेबलस्पून बोरिक पावडर, 1 टेबलस्पून दूध आणि 1/2 टेबलस्पून गव्हाचे पीठ याचे द्रावण बनवा. बनवलेले द्रावण घालून स्प्रे बाटलीमध्ये ठेवा जेथे तुम्हाला वाटते की झुरळे लपले आहेत तेथे स्प्रे मारा.

हे वाचा:   फारच कमी लोकांकडे असेल ही अशी वनस्पती, आरोग्यासाठी आहे एक प्रकारचे वरदानच.!

तुम्ही ही रेसिपी दर 2-3 महिन्यांनी पुन्हा करा. बोरिक पावडर वापरताना, फ्रीजमध्ये ठेवलेल्या अन्नाची काळजी घ्यावी. फ्रिजमध्ये असलेल्या झुरळांपासून मुक्त होण्यासाठी बेकिंग सोडा आणि साखरेची कृती देखील उत्तम आहे. यासाठी, एका वाडग्यात 1 टेबलस्पून बेकिंग सोडा आणि 1 टेबलस्पून पांढरी साखर मिसळून द्रावण तयार करावे. आता हे द्रावण एका स्प्रे बाटलीमध्ये भरावे आणि ते झुरळ असलेल्या भागात ओता. फ्रिजमधून झुरळे निघेपर्यंत हे करत राहावे.

झुरळे तीव्र वास सहन करू शकत नाहीत. म्हणून तमालपत्र देखील आपली समस्या सोडवण्यास मदत करू शकते. हा उपाय करण्यासाठी, आपल्या हातात 5-7 तमालपत्रे ठेचून घ्या आणि ती झुरळ असलेल्या ठिकाणी ठेवा.असे केल्याने तुम्हाला दिसेल की तुमच्या फ्रिजमधून झुरळे काही वेळातच गायब होतील.

हे वाचा:   पुरुषांना हर्नेया का होत असतो.? माहिती आहे का.? यामागे असते हे एक कारण.! घरगुती उपाय ज्याने तुमचा हर्नेया बरा होनारच.!

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *