तुम्ही जर या दिवशी नखे काढत असाल तर करत आहात खूप मोठे पाप.! नखे काढण्याचा असतो हा खास दिवस.!

अध्यात्म

हिंदू धर्मामध्ये नखे काढणे असो किंवा कोणतीही गोष्टी करणे असो प्रत्येक दिवशी आपण ते करू शकत नाही. त्यासाठी ठराविक असे दिवस वाटून दिलेले आहेत. हिंदू धर्मामध्ये दिवसाला खूप महत्त्व दिले जाते. दिवसांमध्ये विभिन्न कार्यक्रम केले जातात त्याला विशेष असे दिवस दिलेले आहेत. नखे कापणे हा देखील एक प्रकारचे कार्य आहे. याला देखील एक विषय असा दिवस दिलेला आहे.

हिंदू धर्मामध्ये असे सांगितले जाते की नखे काढणे यासाठी तुम्हाला शुभ दिवसाच्या उपयोग करायला हवा. आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला कोणत्या दिवशी नक्की काढल्याने आपल्याला फायदा होतो याबाबतची माहिती सांगणार आहोत. जर तुम्ही दिवसाचा चांगल्या प्रकारे अनुकरण केले तर तुमच्या घरामध्ये तसेच तुमच्या दैनंदिन जीवनात नक्कीच बदल दिसून येतील.

शुक्रवार, शुक्रवार ला किती महत्त्व प्राप्त आहे हे तुम्हाला माहीतच आहे. शुक्रवारच्या दिवशी आपण नखे काढणे कितपत योग्य आहे हे आपण पाहूया. हिंदू पौराणिक कथा आणि प्राचीन ग्रंथांनुसार, शुक्रवार हा विशेषतः शक्तीचा दिवस मानला जातो. समृद्धी आणि संपत्तीची देवी मानल्या जाणाऱ्या लक्ष्मीचा दिवसही शुक्रवारी मानला जातो. त्यामुळे नखे कापण्यासाठी शुक्रवार हा शुभ दिवस मानला जातो.

हे वाचा:    देवी महालक्ष्मी आपल्या घरी येताना देते हे संकेत!!जर असे संकेत आपल्यालाही मिळत असतील तर जागरूक व्हा..! याचा अर्थ तुम्हाला होणार आहे मोठी धन प्राप्ति...!

नखे कापण्यासाठी हा दिवस अनुकूल आहे आणि लोक हा दिवस निवडतात. त्यामुळे तुम्ही देखील शुक्रवारच्या दिवशी नखे काढू शकता. मंगळवार, हिंदू धर्मामध्ये मंगळवार ला देखील खूप महत्त्व प्राप्त झाले आहे. अनेक लोक तर मंगळवारच्या दिवशी उपवास देखील करत असतात. अशावेळी प्रश्न पडतो की मंगळवारी नक्की काढणे कितपत योग्य आहे.

मंगळवार हा हनुमान आणि मंगळाचा दिवस मानला जातो. हा दिवस शक्ती आणि शक्तीचे प्रतीक मानला जातो आणि नखे कापण्यासाठी देखील शुभ मानला जातो. विशेषत:, जर एखाद्या व्यक्तीला नखेचा त्रास होत असेल आणि त्याला ते काढून टाकण्याची गरज असेल, तर तो किंवा ती मंगळवारी नखे काढणे निवडू शकते.

शनिवार, शनिवार हा दिवस खूपच खास दिवस म्हणून मानला जातो, शनिवार हा शनिदेवाचा दिवस मानला जातो. शनीला शुभ मानले जात नाही, परंतु नखे कापण्यासाठी देखील हा दिवस निवडला जाऊ शकतो. अनेक लोकांचा असा विश्वास आहे की शनिवारी नखे कापल्याने त्यांच्या समस्या कमी होतात आणि त्यांना सुख आणि शांती मिळते.

हे वाचा:   शंकराचे असे एक मंदिर जे फक्त “रात्री” दिसते आणि “सकाळी” गायब होते..”जाणून घ्या” या चमत्कारिक मंदिराबद्दल.!

तर अशा प्रकारचे काही तुम्ही नियम पाळले तर तुमच्या जीवनामध्ये तुम्हाला नक्कीच आनंद सुख समाधान शांती दिसून येईल. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.