प्लास्टिक च्या बादल्या किंवा मग एका मिनिटात चिटकवून टाका.! कुठलीही प्लास्टिक ची वस्तू आता दोनच मिनिटात होणार नवीन.!

ट्रेंडिंग

आपण आपल्या घरामध्ये अनेक प्रकारच्या प्लास्टिकच्या वस्तूंचा वापर करत असतो. प्लास्टिक अनेक दिवस टिकणे अशक्य आहे. अशा वेळी त्याला फेकून देणे योग्य आहे का.? बहुतेक लोकांना असे वाटते की तुटलेला प्लास्टिकचा तुकडा दुरुस्त करण्याचा प्रयत्न करण्यापेक्षा फेकून देणे चांगले आहे. पण प्लॅस्टिकसोबत काम करणे तुमच्या विचारापेक्षा सोपे आहे.

पूर्णपणे अदृश्य दुरूस्ती करण्याचा एक मार्ग म्हणजे घन प्लास्टिकचे द्रव मध्ये खंडित करणे जेणेकरुन ते दुरुस्त केलेल्या उर्वरित पृष्ठभागाशी मिसळले जाईल आणि मजबूत बंध तयार होईल. जर मानक प्लास्टिक गोंद काम करत नसेल तर, फ्रॅक्चर झालेल्या प्लास्टिकच्या कडा वितळण्यासाठी सोल्डरिंग लोह वापरून पहा. रासायनिक विद्रावक, जसे की एसीटोन, काही प्रकारचे प्लास्टिक विरघळण्यास देखील मदत करू शकते.

ज्यामुळे तुम्हाला आवश्यक असल्यास खराब झालेल्या तुकड्यांवर रंग लावता येतो. उच्च-शक्तीच्या प्लॅस्टिक गोंदाची एक ट्यूब खरेदी करा. तुम्ही भडकलेली धार दुरुस्त करण्याचा किंवा मोठ्या वस्तूचे भाग पुन्हा एकत्र करण्याचा प्रयत्न करत असल्यास, तुम्हाला फक्त एक मजबूत चिकटवता लागेल. फक्त याची गरज असेल. प्लॅस्टिक गोंद विशेषत: आण्विक स्तरावर प्लास्टिकच्या पृष्ठभागांमधील बंध तयार करण्यासाठी डिझाइन केलेले आहेत.

हे वाचा:   महिलांनो स्वयंपाक घरातील या बारीक सारीक गोष्टी माहिती असू द्या.! यामुळे तुमचे कामे होतील झटपट.!

तुम्ही दुरुस्त करत असलेल्या प्लास्टिकच्या वापरासाठी डिझाइन केलेले उत्पादन शोधा. तुटलेल्या तुकड्याच्या कडांवर गोंद पसरवा. तुम्हाला मजबूत पकड मिळेल याची खात्री करण्यासाठी, प्रत्येक बिंदूवर एक चिकट पसरवा जिथे तो मोठ्या वस्तूला जोडेल. ट्यूब तुमच्या प्रबळ हातात धरा आणि नंतर हळूवारपणे पिळून घ्या, एका वेळी थोडासा गोंद. अशा प्रकारे, तुम्हाला चुकून जास्त गोंद वापरण्याची किंवा तुमच्या कार्यक्षेत्रात गोंधळाची काळजी करण्याची गरज नाही.

प्लॅस्टिकचा तुकडा जागी दाबा, कडा काळजीपूर्वक लावा—प्लास्टिक गोंद खूप लवकर सुकतो, त्यामुळे तुम्हाला फक्त एक संधी मिळेल. एकदा तुकडा स्थितीत आला की, 30 सेकंद ते एका मिनिटापर्यंत सतत दाब द्या. हे सेट करताना गोंद घसरण्यापासून रोखण्यास मदत करेल. गोंद बरा होऊ द्या: वेगवेगळ्या प्रकारच्या गोंदांना कोरडे होण्याची वेळ वेगवेगळी असते. तथापि, सामान्य नियमानुसार, तुमची नवीन दुरुस्ती केलेली वस्तू हाताळण्यापूर्वी तुम्ही किमान 1 ते 2 तास प्रतीक्षा करावी.

हे वाचा:   घरात टूथ पेस्ट आणल्यावर त्याचा बॉक्स फेकून देण्याची चुकी करू नका.! रिकामा बॉक्स तुमच्या खूप कामी येईल.! एकदा नक्की वाचा.!

अन्यथा, तुटलेला तुकडा मोकळा होण्याचा धोका आहे आणि तुम्ही जिथे सुरुवात केली होती तिथे परत जाल. त्यामुळे याची काळजी नक्की घ्यावी.! जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.