छोट्या सुई मध्ये दोरा कसा ओवायचा.? खूप सोपी ट्रिक आहे.! एका सेकंदात काम होणार.!

ट्रेंडिंग

अनेक वेळा सुईमध्ये दोरा होऊ नये ही फारच कठीण परिस्थिती होऊन जात असते. सुई मध्ये दोरा होऊ नये यासारखे जबरदस्त काम असू शकत नाही. असे काही लोकांना वाटत असते परंतु असे नसते. तुम्ही काही घरगुती प्रकारचे साधे सोपे ट्रिक करून हे काम अगदी काही मिनिटात पूर्ण करू शकता. काही क्षणाच्या विलंबावर तुम्ही सुई मध्ये दोरा ओवलेला असेल. यासाठी तुम्ही खाली दिलेला लेख नक्की वाचा.

जवळजवळ प्रत्येक शिवणकामासाठी सुई थ्रेड करणे आवश्यक आहे, म्हणजेच सुई मध्ये दोरा ओवणे, हे काम कितीही मोठा किंवा लहान असला तरीही. ही पायरी सुलभ करण्यासाठी, तुमच्या धाग्यासाठी पुरेशी मोठी सुई वापरा आणि धाग्याच्या शेवटी असलेले तंतू कापून टाका जेणेकरून ते सुईच्या छिद्रात अडकणार नाहीत. सुईने धागा टाकताच, तळाशी गाठ बांधा. मग आपण शिवणे तयार आहात!

एक अशी सुई निवडा जिच्या छिद्रात तुमच्या धाग्याची जाडी असेल. तुम्ही तुमच्या शिवणकामासाठी धागा निवडल्यानंतर, दुसरी सुई पहा आणि सुईच्या छिद्रावर धागा ठेवा. सुईचे छिद्र धाग्यापेक्षा अरुंद नसावे, अन्यथा तुम्हाला सुई थ्रेड करण्यात मोठी अडचण येईल. सुईच्या बिंदूकडे देखील पहा. तुम्हाला तीक्ष्ण बिंदू असलेली सुई देखील आवश्यक असेल जेणेकरून ती फॅब्रिकमध्ये सहज प्रवेश करू शकेल किंवा तुम्ही विणलेल्या फॅब्रिकवर शिवत असाल तर एक धारदार बिंदू निवडा.

हे वाचा:   एकाच साडीच्या वेगवेगळ्या घडी घालण्याच्या पद्धती एकदा नक्की पहा.!

वेगवेगळ्या आकाराच्या सुयांचे पॅक विकत घेण्याचा विचार करा जेणेकरून तुम्ही तुमच्या कामासाठी योग्य आकाराची सुई निवडू शकता. किमान 1 फूट (30 सें.मी.) धागा काढा आणि थ्रेडचा शेवट कापून स्वच्छ करा: तुम्हाला तुमच्या शिवणकामाच्या कामासाठी आवश्यक असलेल्या धाग्याचे प्रमाण काढून टाका आणि तो स्पूल किंवा रीलमधून कापून टाका. त्यानंतर, आपण सुईने थ्रेडचा शेवटचा भाग कापण्यासाठी कात्री वापरा.

हे थ्रेडच्या टोकापासून तंतू बाहेर न पडता स्वच्छ कट देईल. धाग्याचे सर्व तंतू एकत्र ठेवण्यासाठी आणि धागा मजबूत करण्यासाठी, त्यावर पाणी लावा किंवा तोंडाने ओले करा. सुईच्या छिद्रातून थ्रेडचा शेवट घाला. सुईला तुमचा अंगठा आणि तर्जनी किंवा तर्जनी यांच्यामध्ये धरा, तर दुसऱ्या हाताच्या अंगठ्याने आणि तर्जनीने धागा धरून ठेवा. नंतर, सुईच्या छिद्रातून धाग्याचा शेवट थ्रेड करा. वेगवेगळ्या प्रकारे सुईमध्ये धागा घाला. उदाहरणार्थ, सुईच्या डोळ्यातून थ्रेड करताना धागा घट्ट पकडणे तुम्हाला सोपे जाईल.

हे वाचा:   कपडे धुतल्यानंतर कपड्यावर पांढरे कापूस चिकटून राहत असेल तर हा उपाय करा.! कपडे धुताना वॉशिंग मशीन मध्ये टाकायचा हा एक पदार्थ कधीच कपडे पांढरे पडणार नाही.!

तुम्ही खूप लहान सुई वापरत असल्यास, सुई थ्रेडर वापरून पहा: जर तुम्हाला सुईच्या छिद्रातून धागा काढण्यात अडचण येत असेल, विशेषत: जर ते खूप लहान छिद्र असेल तर, क्राफ्ट स्टोअरमधून सुई थ्रेडर वापरून पहा. खरेदी करा. सुई थ्रेडर. थ्रेडरचे रुंद टोक धरा आणि सुईच्या डोळ्यातून वाकलेला, वायरचा टोक घाला. नंतर, सुईच्या छिद्रातून थ्रेडर मागे खेचण्यापूर्वी धागा थ्रेडरच्या सर्वात सुंदर छिद्रातून पास करा.

जर तुम्ही असा थ्रेड वापरत असाल जो सुईने पोसल्यावर सतत तळमळत असेल, तर सुई थ्रेडर तुमच्यासाठी चांगले काम करेल. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.