पिठात हे एक पान टाकून ठेवा, पुन्हा किडे कधीच होणार नाहीत.!

आरोग्य

अनेक वेळा आपल्या घरामध्ये असलेल्या अन्नपदार्थांमध्ये किडे होत असतात. आपण घरामध्ये पीठ आनतच असतो. पिठात अनेकदा काही काळानंतर किडे होऊ लागतात. अशा वेळी काय करावे हे आपल्याला सुचत नाही. आजच्या या लेखात आम्ही तुम्हाला काही सोपे साधे उपाय सांगणार आहोत. ज्यामुळे तुमच्या पिठामध्ये पुन्हा कधीच किडे होणार नाहीत.

प्लास्टिक पिशव्यांमध्ये कधीही पीठ साठवू नका. खरं तर, पिठातल्या ओलावामुळे ते लवकर खराब होते. आपण ते साठवण्यासाठी स्टील किंवा अॅल्युमिनियम कंटेनर वापरू शकता. कंटेनर वापरण्यापूर्वी, ते पूर्णपणे धुवा आणि सूर्यप्रकाशात वाळवा. हे पीठ त्यात साठवल्यानंतर लक्षात ठेवा की त्यात पाणी अजिबात नसावे. जर तुम्ही त्याचे झाकण उघडत असाल तर ते लगेच बंद करा.

हे वाचा:   म'रेपर्यंत होणार नाही गुडघेदुखी, कंबर दुखी, दात दुखी, डोकेदुखी, मायग्रेन.! अनेक आजारापासून मिळवा कायमची सुटका.!

झाकण वारंवार उघडणे आणि बंद करणे यामुळे पीठ खराब होते. त्याच वेळी, पीठ काढण्यासाठी नेहमी कोरडा चमचा किंवा इतर कोणतीही भांडी वापरा. कीटकांपासून पीठ वाचवण्यासाठी, संपूर्ण लाल मिरची घाला. हे कीटकांना पीठात येण्यापासून रोखेल. आपण इच्छित असल्यास, आपण मीठ घालून ते ठेवू शकता. जर गहू असेल तर कॉटन च्या कापडामध्ये मीठाचे तुकडे बांधून गव्हामध्ये खाली ठेवा.

तुम्ही पिठमध्ये तमालपत्रेही ठेवू शकता. यासह, कीटकांना पीठात पसरण्यापासून वाचवता येते. यासाठी पिठात तमालपत्र टाका आणि डब्बा बंद ठेवा. असे केल्यास तुम्हाला नक्कीच फायदा होईल. आर्द्रतेमुळे कीटक पिठात शिरतात. म्हणूनच, तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही हळद किंवा कढीपत्त्याचे पाने टाकून ठेवू शकता. यामुळे पीठ लवकर खराब होणार नाही.

हे वाचा:   फक्त एकच पान तोडून आणा; पित्त कायमचे गेले म्हणून समजा, नॉर्मल सर्दी-खोकला कधीच होणार नाही, रामबाण आयुर्वेदिक पान.!

डाळी कोरड्या डब्यात ठेवा. आता त्यात 1-2 चमचे मोहरीचे तेल घालून चांगले मिक्स करावे. यामुळे, डाळी त्वरीत खराब होणार नाही आणि कीटक देखील तेथे नसतील. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *