स्त्री असो वा पुरुष असे काम कराल तर घरात लक्ष्मी कधीच टिकणार नाही.!

अध्यात्म

नमस्कार मित्रांनो आपल्या जीवनामध्ये काही वेळा विविध समस्या येत असतात. अनेक वेळा पैशासंबंधी काही समस्या निर्माण होत असतात. तसेच घरामध्ये अचानकपणे वेगवेगळे दुःख समोर येत असतात. यामागे आपले विविध कामे असू शकतात. आपण दैनंदिन जीवनामध्ये काही असे कामे करत असतो ज्यामुळे त्याचा प्रभाव आपल्या जीवनावर पडत असतो.

आजच्या या लेखामध्ये आम्ही तुम्हाला अशी काही कामे सांगणार आहोत जे तुम्ही कधीही केले नाही पाहिजे. अनेक लोकांना अशा काही सवयी असतात ज्याचा प्रभाव तुमच्या जीवनावर पडू शकतो. यामुळे माता लक्ष्मी घरामध्ये कधीही येत नसते. गरुड पुराणामध्ये याबाबतची माहिती दिलेली आहे. चला तर मग पाहूया कोणती आहेत ही कामे जी तुम्ही करायची नाहीत.

घाणेरडे कपडे: जो व्यक्ती स्वच्छ कपडे परिधान करत नाही, माता लक्ष्मी तिथे कधीच राहत नाही. म्हणूनच नेहमी स्वच्छ कपडे घालणे महत्वाचे आहे. अन्यथा तुम्हाला व्यवसाय इ. मध्ये नुकसान सोसावे लागेल. उलट तुम्ही स्वच्छ कपडे घातले तर लोक तुमच्यापासून पळून जाणार नाहीत. यामुळे समाजात तुमचा आदर हा आणखी वाढेल.

हे वाचा:   पूजेच्या थाळी मध्ये ही वस्तू ठेवत असाल तर आजच सावधान व्हा..! याला खूपच अपशकुन मानले जाते...!

दात न घासने: घाणेरडे दात असणे म्हणजे तुमचे आरोग्य आणि स्वभाव वाईट होऊ शकतो. जे लोक दात स्वच्छ ठेवू शकत नाहीत त्यांना इतरांसमोर लाज वाटू शकते. एवढेच नाही तर घाणेरडे दात असलेले लोक आळशी असतात. यामुळे कोणतीही व्यक्ती त्यांना जबाबदार काम देणे टाळते. त्यामुळे दात नेहमी स्वच्छ ठेवा.

सूर्य उगवल्यानंतर उठणे: सूर्य माथ्यावर येईपर्यंत झोपू नका, म्हणजे बराच वेळ झोप घेणे चुकीचे आहे. सकाळी उशिरापर्यंत झोपणे एखाद्या व्यक्तीचे आयुष्य कमी करते. जर तुम्ही उशिरा उठलात तर तुम्ही प्रत्येक गोष्टीत मागे असाल. म्हणून जर तुम्हाला नेहमी यश हवे असेल तर सूर्योदयापूर्वी उठून देवाचे नाव घ्या, ध्यान करा, त्यानंतर इतर काम सुरू करा.

जास्त खाणे: गरुड पुराणानुसार जे लोक जास्त अन्न खातात ते त्यांच्या आरोग्याशी खेळत असतात. एवढेच नाही तर अति खाण्यामुळे त्यांचे मन कोणत्याही कामात जाणवत नाही. आहार हा शरीराला हवा तेवढाच असावा व आहारामध्ये सात्विक गोष्टी असाव्यात यामुळे मन देखील निर्मळ राहत असते.

हे वाचा:   घराच्या उंबरठ्यावर बसणाऱ्या महिलांनी सावधान; होऊ शकतात हे गंभीर परिणाम.!

कठोर शब्द बोलणारे: जे कोणत्याही कारणाशिवाय छोट्या छोट्या गोष्टीसाठी इतरांवर ओरडतात, अपमानास्पद शब्द बोलतात, जे आपल्या लहान लोकांवर वडिलांवर प्रेम करत नाहीत आणि त्यांचा आदर करत नाहीत. माता लक्ष्मी नेहमी अशा लोकांवर नाखुश असते. त्यामुळे हे काही कामे शक्यतो टाळावी.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

टीप : वर दिलेली माहिती सामाजिक आणि धार्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश्य नाही. त्यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेऊ नये.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *