या एका वनस्पतीने लाखो लोकांचे जीव वाचवले आहे, जिथे दिसेल तिथून घरी घेऊन या.!

आरोग्य

मित्रांनो आज आम्ही तुमच्या सोबत एका आयुर्वेदिक जडीबुटी विषयी माहिती तयार करणार आहोत. त्या वनस्पतीचे नाव आहे अतीबला! वनस्पतीचे मूळ, साल, पान, फुल, फळ यांच्या सेवनाने आपल्या शरीरातील अनेक समस्या नष्ट होतात. पण बऱ्याच लोकांना या वनस्पती विषयी फारशी माहिती नसते. या वनस्पतीला मराठीत पेटारी असेही म्हणतात.

कडू, तिखट, पचायला हलकी तसेच वात पित्त संतुलित करणारी ही वनस्पती आहे. ही माणसाचे आयुष्य, ताकद, चमक तसेच यौनशक्ति वाढवते. एवढेच नाही तर आयुर्वेदात हेही सांगितले आहे की अतिबला चा अर्क सतत लघवी ला लागण्याची समस्या नष्ट करते. याची सालं रक्त वाहणे थांबवते. अतिबला ची मुळं दर्दनाशक आणि ताप उतरवण्यावर प्रयोगात आणतात.

अतिबला चे बीज कफ काढणारे असतात. अतिबला च्या मुळा चे तेल दर्दनाशक असते. अतिबला च्या पानांचा काढ़ा बनवून थंड करून त्याने डोळे धुवावे. असं केल्याने तुमच्या डोळ्या संबंधीच्या सर्व तक्रारी दूर होतील. या वनस्पतींच्या पानांचा काढा बनवून त्याने गुळणा केल्या असता दात दुखी मध्ये आराम मिळतो. हिरड्या मधील सूजही कमी होते.

हे वाचा:   शरीराची साफ सफाई अशी केली जाते.! अनेक डॉक्टरांकडून सांगण्यात आला आहे हा बहुमूल्य उपाय.! नक्की वाचा.!

या वनस्पतीचे फुलांचे चूर्ण 1-2 ग्रॅम मात्रा साजूक तुपा सोबत सेवन करावे. यामुळे कोरडा खोकला त्वरीत थांबतो. रक्ताची उलटी यामध्येही हा उपाय प्रभावशाली आहे. या वनस्पतीच्या पानांची भाजी तुपासोबत खाल्ल्याने जुलाब थांबतात. 1-2 ग्रॅम या वनस्पतीच्या मुळांचे चूर्ण मधासह सोबत सेवन केल्याने मुळव्याधीची समस्या नष्ट होते.

10-20 मिली अतिबला च्या मुळाचा काढ्या चे सेवन केल्याने लघवी संदर्भात असणाऱ्या सर्व समस्या मध्ये लाभ होतो. 1-2 ग्रॅम या वनस्पतीच्या पानांचे चूर्ण चे सेवन केल्याने मधुमेहामध्ये ही फायदा होतो. आशा आहे वर दिलेली माहिती आपल्याला आवडले असेल. त्याचा तुम्हाला नक्कीच फायदा होईल. ही माहिती आपल्या मित्रांसोबत नक्की शेअर करा.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

हे वाचा:   आता बहिऱ्या व्यक्तीला पण स्पष्ट ऐकू येईल.! कानात एक थेंब टाकताच कानातला सगळा मळ एका क्षणात येईल बाहेर.! कानदुखी गायब.!

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *