केसात कोंडा आता बघवत नाही का.? कितीही शाम्पू वापरले तरी जात नाही का.? त्यासाठी केसांना लावावे लागते हे.!

आरोग्य

केस हे आपले सुंदरता असते. अनेक वेळा आपल्या केसांमध्ये भरपूर कोंडा जमा होत असतो. यावर आपण वेगवेगळे उपाय करून बघतो. परंतु काहीही फायदा होत नाही. परंतु तुम्ही काही घरगुती उपाय नक्की करा यामुळे तुम्हाला नक्कीच फायदा होईल. कारण हे सर्व उपाय नैसर्गिक असून यामध्ये कुठल्याही केमिकलयुक्त पदार्थांचा वापर तुम्हाला करायचा नाही. एकदा नक्की करा फायदा होईल.

नारळाच्या तेलात असलेले अँटिऑक्सिडंट्स कोंड्याची समस्या दूर करू शकतात. खोबरेल तेल टाळूचे हायड्रेशन सुधारण्यास आणि कोरडेपणा टाळण्यास देखील मदत करू शकते, ज्यामुळे कोंडा वाढू शकतो. नारळ तेल एक्जिमाच्या उपचारात देखील मदत करू शकते. ज्यांना केसात कोंडा झाला आहे अशा लोकांनी नारळाच्या तेलाचा नक्की वापर करायला हवा.

हे वाचा:   त्वचेवर आणि केसांवर दुधाचा वापर करणाऱ्यांनो, ही माहित असू द्या मगच चेहऱ्यावर वापरा दूध.!

डोक्यातील कोंड्यावर उपचार करण्यासाठी तुम्ही लसूण वापरू शकता. सर्वप्रथम, लसणाची एक किंवा दोन कळी बारीक करून पाण्यात मिसळून टाळूवर लावा. जर तुम्ही त्याचा वास सहन करू शकत नसाल, तर तुम्ही त्यात थोड्या प्रमाणात मध आणि आलेही घालू शकता. असे केल्याने केसातील कोंडा गायब होईल.

केसांच्या आरोग्यासाठी कोरफड खूप फायदेशीर आहे. कोरफड केवळ थंड होत नाही तर टाळूला हलके बाहेर काढते. त्यात बुरशीविरोधी आणि बॅक्टेरियाविरोधी गुणधर्म आहेत, जे कोंडावर उपचार करण्यास मदत करतात. तुम्ही तुमच्या टाळूवर ताजे जेल लावा. सुमारे 20 ते 30 मिनिटे सोडा. त्यानंतर ते औषधी-डँडरफ किंवा अँटी डँड्रफ किंवा सौम्य शैम्पूने धुवा.

बेकिंग सोडा डोक्यातील कोंडासाठी स्क्रब म्हणून काम करते. हे त्वचेच्या मृत पेशी काढून हळुवारपणे बाहेर पडते. बेकिंग सोडा थेट ओल्या केसांवर लावण्याचा प्रयत्न करा आणि टाळूमध्ये मसाज करा. एक किंवा दोन मिनिटांसाठी ते सोडा, नंतर आपले केस सौम्य शैम्पूने धुवा. असे केल्याने देखील केसांचा कोंडा गायब होईल.

हे वाचा:   एकदाच उपाय करा आणि गॅस एसिडिटी ची कटकट कायमस्वरूपी ची घालवा.! ॲसिडिटीचा काळ आहे हा उपाय.!

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.