नारळाच्या सालीचा चहा माहिती आहे का.? याचे इतके असंख्य फायदे आहेत दवाखान्याचे लाखो रुपये वाचतात.!

आरोग्य

नारळाची साल ही एक बहुमुखी सामग्री आहे जी अनेक संस्कृतींमध्ये शतकानुशतके विविध उद्देशांसाठी वापरली जात आहे. नारळाच्या टरफल्यांचा एक कमी ज्ञात उपयोग घरगुती आरोग्य उपचारांमध्ये आहे. आरोग्याच्या उद्देशाने नारळाच्या कवचाचा वापर करण्याचे काही मार्ग येथे आहेत:

सक्रिय चारकोल: नारळाच्या कवचामध्ये सक्रिय चारकोलचा समृद्ध स्रोत आहे, ज्याचे अनेक आरोग्य फायदे आहेत. सक्रिय चारकोल शरीरातील विषारी आणि अशुद्धता शोषून घेण्याच्या क्षमतेसाठी ओळखला जातो, ज्यामुळे तो फुगवणे आणि गॅस सारख्या पाचक समस्यांसाठी एक लोकप्रिय उपाय बनतो.

नारळाच्या शेंड्यापासून सक्रिय चारकोल तयार करण्यासाठी, टरफले उच्च तापमानात जाळली जातात आणि नंतर त्यावर प्रक्रिया करून बारीक पावडर तयार केली जाते. नारळाच्या कवचाचे तेल: नारळाच्या कवचाचे तेल नारळाच्या मांसापासून काढले जाते आणि त्याचे अनेक आरोग्य फायदे आहेत. हे मध्यम-साखळी ट्रायग्लिसराइड्स (MCTs) मध्ये समृद्ध आहे, जे सहजपणे पचले जाते आणि ऊर्जाचा जलद स्रोत प्रदान करू शकते. नारळाच्या कवचाच्या तेलात अँटिऑक्सिडंट्स देखील जास्त असतात आणि रोगप्रतिकारक शक्ती वाढवण्यास मदत करतात.

हे वाचा:   कच्चा कांदा खात असाल तर या गोष्टी माहिती असू द्या, कच्चा कांदा खाल्ल्याने शरीरात होते असे काही.!

3. नारळाच्या कवचाचा चहा: नारळाच्या कवचाचा चहा अनेक संस्कृतींमध्ये लोकप्रिय पेय आहे आणि त्याच्या आरोग्य फायद्यांसाठी ओळखला जातो. नारळाच्या शेंड्याचे तुकडे पाण्यात उकळून आणि नंतर मिश्रण काही मिनिटे भिजवून तयार केले जाते. नारळाच्या कवचाचा चहा अँटिऑक्सिडंट्समध्ये समृद्ध आहे आणि जळजळ कमी करण्यास आणि रोगप्रतिकारक शक्ती वाढविण्यात मदत करू शकते.

4. नारळाच्या शेल पोल्टिस: नारळाच्या शेल पोल्टिस हा पुरळ आणि कीटक चावणे यासारख्या त्वचेच्या समस्यांवर पारंपारिक उपाय आहे. नारळाच्या शेलची पोल्टिस बनवण्यासाठी, टरफले बारीक पावडरमध्ये कुटून पाण्यात मिसळून पेस्ट तयार केली जाते. नंतर पेस्ट प्रभावित भागात लागू केली जाते आणि धुण्यापूर्वी काही मिनिटे तशीच ठेवली जाते.

5. नारळाच्या कवचाचा वाडगा: नारळाच्या कवचाच्या वाट्या प्लास्टिकच्या वाट्याला नैसर्गिक पर्याय म्हणून अधिक लोकप्रिय होत आहेत. नारळाचे मांस कोरून आणि कवच अखंड ठेवून ते बनवले जातात. नारळाच्या कवचाच्या वाट्या केवळ पर्यावरणास अनुकूल नाहीत तर त्यांचे आरोग्य फायदे देखील आहेत. नारळाच्या कवचातील तेल हानिकारक जीवाणूंच्या वाढीस प्रतिबंध करण्यास मदत करू शकते, ज्यामुळे ते अन्न साठवण्यासाठी उत्तम पर्याय बनतात.

हे वाचा:   लिहून घ्या.! अंथरुणावर खिळलेला उठून पळू लागेल.! बंद पडलेले गुडघे चालू होतील.! कितीही हाडे दुखी असली तरी कायमची बरी करून टाकेल हा उपाय.!

एकंदरीत, नारळाची टरफले तुमच्या घरगुती आरोग्य उपचार टूलकिटमध्ये एक उत्तम जोड असू शकतात. सक्रिय चारकोल ते नारळाच्या कवचाच्या चहापर्यंत, तुमच्या आरोग्यासाठी आणि कल्याणासाठी ही बहुमुखी सामग्री वापरण्याचे अनेक मार्ग आहेत.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.