नोकरीसाठी दिवसभर संगणक वापरणारे.! रात्रंदिवस मोबाइल वापरणारे लोक, दिवसभरातून हे एक काम वीस सेकंद करायचे.! डोळे एकदम मस्त राहतील.!

आरोग्य

आजच्या डिजिटल युगात, बरेच लोक कामासाठी किंवा मनोरंजनासाठी लॅपटॉपसमोर बसून बराच वेळ घालवताना दिसतात. प्रदीर्घ स्क्रीन वेळ आपल्या डोळ्यांवर ताण आणू शकतो, ज्यामुळे अस्वस्थता आणि संभाव्य दृष्टी समस्या उद्भवू शकतात. तसेच, काही सोप्या टिप्स आणि युक्त्यांसह, आपल्या डोळ्यांचे संरक्षण करणे आणि जास्त स्क्रीन वापराचे नकारात्मक परिणाम कमी करणे शक्य आहे.

या लेखात, आम्ही लॅपटॉपसमोर जास्त वेळ घालवताना तुमचे डोळे सुरक्षित ठेवण्यासाठी काही सोप्या पद्धतींवर चर्चा करणार आहोत. योग्य प्रकाशयोजना सुनिश्चित करा: डोळ्यांच्या संरक्षणाच्या मूलभूत पैलूंपैकी एक म्हणजे तुमच्या कार्यक्षेत्रातील प्रकाशयोजना अनुकूल करणे. म्हणजेच तुम्ही तुमच्या लॅपटॉपचा ब्राईटनेस हा साधारण ठेवायला हवा. तुमचा लॅपटॉप थेट प्रकाश स्रोत किंवा खिडक्यापासून दूर ठेवून स्क्रीनवर चमक टाळा.

हे वाचा:   घोड्या सारखी जबरदस्त ताकद मिळवा, थकवा, कमजोरी कायमची विसरून जावी लागेल.! ही वनस्पती आहेच अनोखी.!

तुमच्या डिस्प्लेची ब्राइटनेस आणि कॉन्ट्रास्ट सेटिंग्ज आरामदायी पातळीवर समायोजित करा. तुमच्या वर्कस्पेसवर पुरेशी प्रदीपन प्रदान करण्यासाठी समायोज्य ब्राइटनेससह डेस्क दिवा वापरण्याचा विचार करा, तीव्र विरोधाभासांमुळे डोळ्यांचा ताण कमी करा. 20-20-20 नियम पाळा: डोळ्यांचा थकवा कमी करण्यासाठी 20-20-20 नियम हे एक साधे तंत्र आहे. दर 20 मिनिटांनी, तुमचे लक्ष लॅपटॉपच्या स्क्रीनवरून हलवा आणि 20 सेकंदांसाठी किमान 20 फूट दूर असलेल्या वस्तूकडे पहा.

हा व्यायाम डोळ्यांच्या स्नायूंना आराम करण्यास मदत करतो आणि त्यांना जास्त ताण येण्यापासून प्रतिबंधित करतो. स्मरणपत्रे सेट करा किंवा नियमित विश्रांती घेण्यासाठी आणि दिवसभर या नियमाचा सराव करण्यास सूचित करणारे अनुप्रयोग वापरा. डिस्प्ले सेटिंग्ज समायोजित करा. तुमच्या लॅपटॉपच्या डिस्प्ले सेटिंग्ज डोळ्यांच्या आरामासाठी ऑप्टिमाइझ केल्या आहेत याची खात्री करा.

हे वाचा:   हा एकच उपाय करा, शंभर टक्के वजन कमी होणार; सात दिवसात सात किलो वजन कमी.!

वाचनीयता सुधारण्यासाठी फॉन्ट आकार वाढवा आणि मजकूर कॉन्ट्रास्ट समायोजित करा. गडद मोड किंवा निळ्या प्रकाशाचे उत्सर्जन कमी करणारे अॅप्लिकेशन्स वापरण्याचा विचार करा, कारण निळ्या प्रकाशाच्या जास्त प्रदर्शनामुळे झोपेची पद्धत व्यत्यय आणू शकते आणि डोळ्यांवर ताण येऊ शकतो. त्याचा प्रभाव कमी करण्यासाठी ब्लू लाइट फिल्टर सॉफ्टवेअर किंवा स्क्रीन प्रोटेक्टरचा वापर केला जाऊ शकतो.

वारंवार ब्लिंक करा आणि हायड्रेट करा. डोळ्यांना जास्त वेळ कोरडे होऊ देऊ नका. डोळे नेहमी उघडझाप होऊ द्या यामुळे तुमचे डोळे नेहमी ओले राहतील. यामुळे तुम्हाला भरपूर आराम मिळू शकतो.