रात्री कांद्यामध्ये तेल टाकून अशा प्रकारे केसांना लावले सकाळी उठून बघाल तर केस दोन इंचाने वाढलेले असतील.!

आरोग्य

अनेक महिलांना केस वाढत नाही अशी तक्रार असते. केस वाढीसाठी तुम्ही काही घरगुती उपाय करू शकता. आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला केसांना कशाप्रकारे वाढवायचे आहे याबद्दल माहिती सांगणार आहोत. तुम्ही कांद्याने तुमचे केस पूर्णपणे लांब सडक बनवू शकता. कांद्यामध्ये भरपूर औषधी गुणधर्म असतात हे केसांना मुळात जाऊन तुमचे केस मजबूत आणि लांब सडक बनवतात.

कांदा हा सुपर युक्त असतो यामुळे केसांना पोषक असलेले सर्व घटक केसांना मिळत असतात तुम्ही कांद्याचे तेल बनवू शकता आणि केसांना मजबुती देऊ शकता. हे तेल बनवण्यासाठी सर्वप्रथम कांदे घ्या. हे कांदे लाल किंवा पांढरे असतील तरी चालेल दोन ते तीन मध्यम आकाराचे कांदे आपल्याला लागणार आहे. त्यानंतर आपल्याला कोकोनट ऑईल लागणार आहे कोकणात होईल हे केसांसाठी भरपूर चांगले असते.

सर्वप्रथम कांदे चिरून घ्या मध्यम आकाराचे दोन ते तीन घेतलेले कांदे बारीक चिरून घ्या. एका पॅनमध्ये, खोबरेल तेल किंवा ऑलिव्ह तेल कमी ते मध्यम आचेवर गरम करा. ते स्मोकिंग पॉईंटपर्यंत पोहोचणार नाही याची खात्री करा. गरम झालेल्या तेलात चिरलेला कांदा घाला. कांदा जळू नये म्हणून अधूनमधून ढवळावे. कांदे सोनेरी तपकिरी होईपर्यंत मिश्रण मंद आचेवर उकळू द्या.

हे वाचा:   मच्छर चावणे तर दूरच, मच्छर तुमच्या जवळ पण येणार नाही.!

या प्रक्रियेमुळे कांद्यामधील सल्फर संयुगे तेलात मिसळू शकतात. मिश्रण थंड झाल्यावर बारीक चाळणी किंवा चीजक्लोथ वापरून कांद्याचे तुकडे गाळून घ्या. सर्व तेल कांद्यापासून वेगळे असल्याची खात्री करा. गाळलेले कांद्याचे तेल स्वच्छ, हवाबंद डब्यात हलवा. ते थंड, गडद ठिकाणी साठवा.

आता आपण पाहूया हे कांद्याचे तेल तुम्ही कशाप्रकारे वापरायचे आहे याचा कशाप्रकारे वापर करायचा आहे. गोलाकार हालचाली वापरून आपल्या टाळूमध्ये कांद्याच्या तेलाची मालिश करा. केसांच्या मुळापर्यंत जाईल याची खात्री करून केसांची मालिश करावी. तेल काढण्यासाठी आपले केस सौम्य शैम्पूने धुवा. कांद्याचा वास दूर करण्यासाठी तुम्हाला दोनदा शॅम्पू करावेसे वाटेल.

चांगल्या परिणामांसाठी आठवड्यातून एकदा किंवा दोनदा कांद्याचे तेल लावा. फायदे अनुभवण्यासाठी सातत्य ही गुरुकिल्ली आहे. या तेलाचा वापर करण्यापूर्वी तुम्ही काही गोष्टींची काळजी घ्यायला हवी. कांद्याचा वास मास्क करण्यासाठी, कांद्याच्या तेलात तुमच्या आवडत्या आवश्यक तेलाचे काही थेंब घालण्याचा विचार करा. आपल्या टाळूवर कांद्याचे तेल लावण्यापूर्वी, आपल्याला प्रतिकूल प्रतिक्रिया होणार नाही याची खात्री करण्यासाठी पॅच चाचणी करा.

हे वाचा:   मातिविना कोथिंबीर, हिरवीगार कोथिंबीर उगवा घरच्या घरी, कमी खर्चात करा असा जुगाड.!

जर तुम्हाला वास खूप तीव्र वाटत असेल, तर तुम्ही कांद्याचे प्रमाण समायोजित करू शकता किंवा मंद सुगंधासाठी ओतण्याचा वेळ वाढवू शकता. तुमच्या केसांची निगा राखण्याच्या दिनचर्यामध्ये घरगुती कांद्याचे तेल समाविष्ट केल्याने दृश्यमान परिणाम दिसण्यासाठी थोडा वेळ लागू शकतो, म्हणून धीर धरा आणि सातत्य ठेवा. लक्षात ठेवा, वैयक्तिक प्रतिसाद भिन्न असू शकतात आणि आरोग्यसेवा व्यावसायिकांशी सल्लामसलत करणे योग्य आहे, विशेषत: ज्यांना ऍलर्जी किंवा संवेदनशील त्वचा आहे त्यांच्यासाठी.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.