अंघोळ करताना संपूर्ण चेहऱ्याला आणि अंगाला लावावे शरीरावर कणभर देखील मिळणार नाही.! गोरे होण्याचा याहून सोपा उपाय नाही.!

आरोग्य

आजकाल असे झाले आहे प्रत्येकाला आपले शरीर आपले चेहरा आपण सुंदर दिसावा असे वाटत असते. यासाठी अनेक लोक हे वाटेल ते करायला तयार असतात. अनेक वेळा तुम्ही घरगुती उपाय देखील करून थकतात परंतु याचा फायदा होत नाही. परंतु तुम्ही काही असे घरगुती उपाय आहेत जे चांगल्या प्रकारे केले अगदी कमी साहित्यामध्ये हे उपाय केले तर भरपूर काम करू शकतात.

जर असे उपाय तुम्ही देखील केले तर तुम्हाला भरपूर फायदा होईल. ताजी आणि तेजस्वी त्वचा राखण्यासाठी नेहमी महाग उत्पादनांची आवश्यकता नसते. तुमच्या आंघोळीच्या आधी आणि दरम्यान, तुमच्या स्किनकेअर रुटीनमध्ये साधे घरगुती उपाय समाविष्ट करणे आश्चर्यकारक काम करू शकते. खोबरेल तेलाच्या फायद्यांवर विशेष भर देऊन, ती प्रतिष्ठित चमक प्राप्त करण्यासाठी काही प्रभावी पद्धतींचा शोध घेऊया.

ड्राय ब्रशिंग, पद्धत, शॉवरमध्ये जाण्यापूर्वी नैसर्गिक ब्रिस्टल ब्रश वापरून तुमच्या त्वचेला हळुवारपणे ब्रश करा. फायदे, त्वचेच्या मृत पेशी काढून टाकते, रक्त परिसंचरण उत्तेजित करते आणि लिम्फॅटिक ड्रेनेजला प्रोत्साहन देते. मध आणि लिंबू स्क्रब, साहित्य, मध आणि लिंबाचा रस मिक्स करून स्क्रब बनवा. मिश्रण तुमच्या त्वचेवर हलक्या हाताने मसाज करा. लिंबू त्वचा उजळ करते आणि मध नैसर्गिक बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ म्हणून काम करताना आर्द्रता प्रदान करते.

हे वाचा:   लिंबाची साल अजिबात फेकून देऊ नका, असे औषध करून ठेवा, कधीही सर्दी ताप आली तर पटकन घ्या.!

काकडीचे तुकडे, पद्धत, डोळ्यांवर ताजेतवाने होण्यासाठी काकडीचे तुकडे ठेवा. काकडी फुगीरपणा कमी करते आणि थकलेल्या डोळ्यांना शांत करते, तुमचा एकंदर रंग वाढवते. खोबरेल तेल मसाज पद्धत, कोरड्या भागांवर लक्ष केंद्रित करून तुमच्या त्वचेवर कोमट नारळाच्या तेलाने मसाज करा. फायदे, नारळ तेल हे एक नैसर्गिक मॉइश्चरायझर आहे जे त्वचेचे पोषण करते, ते मऊ आणि लवचिक ठेवते.

त्याचे बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ गुणधर्म त्वचेच्या संक्रमणास प्रतिबंध करण्यास देखील मदत करू शकतात. आंघोळीच्या वेळी, एप्सम सॉल्ट बाथ. पद्धत, तुमच्या आंघोळीच्या पाण्यात एप्सम मीठ घाला. फायदे, एप्सम मीठ स्नायूंना आराम करण्यास, शरीराला डिटॉक्सिफाई करण्यास आणि रक्ताभिसरण सुधारण्यास मदत करते, निरोगी त्वचेला प्रोत्साहन देते. ओटमील भिजवा, पद्धत ओट्स मलमलच्या कपड्यात ठेवा आणि चालू नळाखाली बांधा.

ओटचे जाडे भरडे पीठ चिडलेल्या त्वचेला शांत करते, जळजळ कमी करते आणि कोरड्या, खाज सुटलेल्या त्वचेला आराम देते. ग्रीन टी बाथ, पद्धत: तुमच्या आंघोळीच्या पाण्यात तयार केलेला ग्रीन टी घाला. फायदे, ग्रीन टीमध्ये भरपूर अँटीऑक्सिडंट असतात, जे त्वचेला पुनरुज्जीवित करण्यास आणि पर्यावरणाच्या नुकसानापासून संरक्षण करण्यास मदत करतात. एलोवेरा जेल मास्क, पद्धत, आंघोळीच्या वेळी तुमच्या चेहऱ्यावर शुद्ध कोरफडीच्या जेलचा पातळ थर लावा.

हे वाचा:   पाच रुपयाच्या उपायाने होईल मुळव्याध बरा, वीस वर्ष जुना मूळव्याध देखील होईल बरा.!

फायदे, कोरफड व्हेरा त्वचेला हायड्रेट करते आणि त्यात दाहक-विरोधी गुणधर्म असतात, ज्यामुळे ते चिडचिड झालेल्या त्वचेला सुखदायक बनवते. तुमच्या स्किनकेअर रुटीनमध्ये या सोप्या घरगुती उपचारांचा समावेश केल्यास ताजे आणि अधिक दोलायमान रंगात योगदान मिळू शकते. नारळ तेलाचा समावेश, त्याच्या मॉइश्चरायझिंग आणि बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ गुणांसह, आपल्या त्वचेला पोषणाचा अतिरिक्त स्तर जोडतो.

सुसंगत राहण्याचे लक्षात ठेवा आणि सुंदर, ताजे त्वचेसाठी या नैसर्गिक उपायांच्या लाड अनुभवाचा आनंद घ्या. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.