दातात आता पिवळेपणा तीळभर सुद्धा राहणार नाही.! दातांना खडी सारखे पांढरे शुभ्र बनवा या सोप्या ट्रिक ने.!

आरोग्य

दात पांढरे करण्यासाठी टिप्स जाणून घ्या घरच्या घरी दातांवरील पिवळ्या पट्ट्यापासून मुक्त कसे करावे या घरगुती उपायांनी तुमच्या दातांवरील पिवळा पट्टिका मुळापासून दूर होईल, 2-3 मिनिटांत तुमचे दात मोत्यासारखे चमकतील. नारळाच्या तेलामध्ये असलेले लॉरिक ऍसिड प्लाक निर्माण करणारे बॅक्टेरिया नष्ट करून दात पांढरे करण्यास मदत करते. प्लेक हा बॅक्टेरियाचा एक चिकट थर असतो जो बहुतेक लोकांच्या दात आणि हिरड्यांवर तयार होतो.

तुमच्या चेहऱ्याचे सौंदर्य तुमच्या सुंदर हास्यातून दिसून येते. तथापि, जर तुम्ही हसल्याबरोबर पिवळे दात दिसले तर ते लाजिरवाणे बनते. तोंडाच्या आरोग्याची पुरेपूर काळजी घेऊनही दात पिवळे दिसतात किंवा दररोज नीट ब्रश केल्यावरही दातांवर साचलेला हट्टी पिवळा प्लेक काढला जात नाही, अशी अनेकांची तक्रार असते. त्याच वेळी, कधीकधी ते आत्मविश्वासाच्या अभावाचे कारण बनते.

जर तुम्हालाही अशा प्रकारचा त्रास होत असेल तर आम्ही तुम्हाला सांगतो की काही सोप्या पद्धतींचा अवलंब करून तुम्ही क्षणार्धात दात पिवळे पडण्यापासून मुक्ती मिळवू शकता. या लेखात आम्ही अशा पद्धती सांगणार आहोत, त्या काय आहेत ते जाणून घेऊया- दातांचा पिवळेपणा दूर करण्यासाठी खोबरेल तेल देखील प्रभावी ठरू शकते. यासाठी बोटांनी दातांवर खोबरेल तेल चोळा आणि पुरेशा पाण्याने धुवा.

हे वाचा:   लाखो लोक याला कचरा समजून फेकून देतात .! परंतु निघाली आयुर्वेदातील खूप मोठी वनस्पती याचे फायदे बघून स्वतःच्या डोळ्यावर सुद्धा विश्वास राहणार नाही.!

आपण इच्छित असल्यास, आपण नंतर ब्रश देखील करू शकता. नारळाच्या तेलामध्ये असलेले लॉरिक ऍसिड प्लाक निर्माण करणारे बॅक्टेरिया नष्ट करून दात पांढरे करण्यास मदत करते. मोहरीचे तेल आणि खडे मीठ यांचे मिश्रण दातांवर लावल्यास दातांचा पिवळेपणा आणि पायरियाची समस्या दूर होईल. रॉक मिठामध्ये जीवाणूविरोधी गुणधर्म आणि लोह, आयोडीन, फॉस्फरस, पोटॅशियम, क्रोमियम, लिथियम, सोडियम, क्लोराईड यांसारखे घटक असतात.

तुम्ही माऊथ फ्रेशनर म्हणूनही वापरू शकता. खाण्याव्यतिरिक्त स्ट्रॉबेरीचा वापर दातांवर लावण्यासाठीही केला जातो. तुम्ही पाहिले असेलच की अनेक वेळा लहान मुलांच्या पेस्ट स्ट्रॉबेरीच्या फ्लेवरमध्येही उपलब्ध असतात. त्यावर स्ट्रॉबेरी घासून तुम्ही तुमचे दात पांढरे करू शकता. यानंतर, ब्रशने दात स्वच्छ करा. यानंतर तुम्हाला कोमट पाण्याने धुवावे लागेल. दात चमकतील.

दात पांढरे करण्यासाठी लिंबू आणि संत्र्याची साल वापरा. हे चावून दातांवर चोळल्याने पिवळे दात पांढरे होऊ लागतात. आपण आठवड्यातून दोनदा हे करणे आवश्यक आहे. काही दिवसातच फरक दिसून येईल. कडुनिंब दातुन दातांसाठी रामबाण औषध आहे. यामुळे दात स्वच्छ होतात आणि दात पांढरे होतात. दातांवर जमा झालेला पिवळसरपणा दूर करण्यासाठी दाटुन पेक्षा चांगला पर्याय नाही.

कडुलिंबाने रोज दात घासल्याने दात चमकदार होतात. केळी, संत्रा किंवा लिंबाची साल घ्या आणि हळूवारपणे दातांवर घासून घ्या. सुमारे 2 मिनिटे ते चोळत राहा, नंतर आपले तोंड चांगले धुवा आणि दात घासून घ्या. या फळांच्या सालींमध्ये सायट्रिक ऍसिड असते, जे दात पांढरे करण्यास मदत करते. फळे आणि भाज्या कुरकुरीत असतात आणि त्यांच्या सेवनाने दातांवरील हट्टी पिवळा थर काढून टाकण्यास मदत होते.

हे वाचा:   याला गवत समजण्याची चूक अजिबात करू नका, दिसेल तिथून घरी घेऊन या,

अननस आणि स्ट्रॉबेरी ही दोन फळे जी तुमचे दात पांढरे करण्याचा दावा करतात. रिसर्च गेटच्या अभ्यासानुसार (रेफ) अननसमध्ये आढळणारे “ब्रोमेलेन” नावाचे एन्झाइम प्रभावीपणे डाग दूर करते. बेकिंग सोडा पिवळ्या दातांवर ब्लीचसारखे काम करतो. बेकिंग सोडामध्ये पाणी मिसळून पेस्ट बनवा आणि ही पेस्ट दातांवर ३ ते ४ मिनिटे लावल्यानंतर ब्रशवर टूथपेस्ट लावा आणि दात सामान्यपणे स्वच्छ करा.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.