आठवड्याभरात केसांना काळे करण्यासाठी हा उपाय करायला हवा, आत्ताच घरगुती उपाय करून केस काळे बनवा.!

आरोग्य

काळे केस कोणाला आवडत नाही प्रत्येकाला वाटत असते आपले केस हे काळे कुळकुळीत असायला हवे. मित्रांनो आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला तव्याच्या सहाय्याने तुमचे केस तुम्ही काळे कशाप्रकारे करू शकता याबाबतची थोडक्यात अशी माहिती देणार आहोत. या माहिती द्वारे तुम्ही तुमचे केस नक्कीच घरगुती पद्धतीने काळे करू शकता. तुम्हाला घरगुती पद्धतीने अगदी कमी खर्चात केस काळे करून मिळेल.

आजकाल ठाण्यामध्ये चुकीचे पदार्थ येत आहे तसेच बदललेल्या जीवनशैलीमुळे केस काळे होणे ही समस्या निर्माण होत आहे ही समस्या केवळ वृद्धांमध्येच नाही तर तरुण तरुणींमध्ये देखील दिसून येत आहे. पण सुंदर केसांच्या शोधात आपण अनेकदा आपल्या घरात उपलब्ध असलेल्या अशा घरगुती उपायांकडे दुर्लक्ष करतो. असेच एक साधे उपकरण आहे जे आपल्या केसांच्या आरोग्यात आणि सौंदर्यात मोठे योगदान देऊ शकते आणि ते म्हणजे आपले लाडके तवा.

जेवण बनवण्याशिवाय तव्याचा वापर आपले केस सुधारण्यासाठी देखील प्रभावी ठरू शकतो. चला पाहूया असे काही घरगुती उपाय जे पाण्याचा वापर करून तुमचे केस निरोगी आणि सुंदर बनवू शकतात. तवा गरम करून त्यात तुमचे आवडते तेल गरम करा. गरम तेलाने केसांना आणि टाळूला नीट मसाज करा. गरम टॉवेलने आपले डोके झाकून ठेवा आणि कमीतकमी 30 मिनिटे राहू द्या, नंतर ते धुवा.

हे वाचा:   एक फळ ठरले जीवनवर्धक.! डोळ्याचे ऑपरेशन ची गरज असताना देखील दिसू लागले.! या फळांचे असे सेवन केल्यास डोळे पुन्हा तरूण होतात.!

तव्या पासून तयार केलेले हर्बल पाणी: तव्यावर पाणी गरम करून त्यात हिबिस्कस, कडुलिंब किंवा आवळा यांसारखी फायदेशीर औषधी वनस्पती घाला. तवा थंड झाले असून त्यामुळे मिश्रण थंड झाले आहे. शाम्पू केल्यानंतर केस उजळण्यासाठी हर्बल पाण्याचा वापर करा. यासोबतच तुम्ही घरगुती पद्धतीने केसांसाठी मास्क देखील बनवू शकता. तुम्हा सर्वांना माहीतच आहे केसांसाठी दही किती महत्त्वाचे आहे.

दया मध्ये असे घटक असतात जे केसांसाठी फारच फायदेशीर ठरतात. या सोबतच एलोवेरा म्हणजे कोरफड देखील केसांसाठी अतिशय उत्तम मानली जाते. मध हा आपल्या आरोग्यासाठी अतिशय उत्तम मानला जातो आता जर तुम्ही याचे वापर तुमच्या मास मध्ये केला तर तुमचे केस जबरदस्त होतील यात काही शंका नाही. आता तुम्हाला हे सर्व पदार्थ समप्रमाणात एका वाटीमध्ये घ्यायची आहे.

हे वाचा:   ह्या टिप्स वाचल्या नाही तर पश्चाताप करत बसावे लागेल.! आयुष्यात खूप कामी येतील ह्या टीप्स आणि ट्रिक्स.!

हे घेतलेले पदार्थ चांगल्या प्रकारे एकत्र करून केसांना लावायचे आहे केसांना लावल्यानंतर काही वेळासाठी हे पदार्थ तसेच ठेवायचे आहे. केसांना हे पदार्थ तसेच ठेवून, काही वेळानंतर तुम्हाला शाम्पू करायचा आहे. असे केल्याने केस मोठे होतात, यासोबतच केस मऊ देखील होत असतात. केसांच्या मजबुतीसाठी हा मास्क फारच उपयोगात येईल. यासोबतच केसांना चांगल्या क्वालिटीचे दर्जाचे तेल लावून देखील खूप महत्त्वाचे आहे.

ते लावत असताना तुम्ही काही गोष्टींची काळजी घ्यावी जेणेकरून तुमचे केस चांगले राहतील म्हणजे केसांना तेल हे चांगल्या मुळ्याप्रमाणे लागले पाहिजे त्यामुळे केस देखील चांगले होतात आणि काळे कुळकुळीत होत असतात. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.