दवाखान्यात जाऊन सुद्धा बरा न होणारा खोकला आता काही मिनिटात बरा होईल.! खोकल्यावर याहून जालीम उपाय तुम्हाला शोधूनही सापडणार नाही.!

आरोग्य

आजकाल सर्दी खोकला ही जणू काही साथच आली आहे अशावेळी खोकला झाल्यानंतर अनेक जण खूपच त्रस्त होऊन जातात त्यांना काय करावे समजत नाही. जर तुम्हालाही खोकला झाला असेल तर तुम्ही खाली दिलेले काही उपाय करून तुमचा खोकला कायमचा पळवून लावू शकता. आजच्या या लेखांमध्ये आम्ही तुम्हाला खूपच सोपे गावरान पद्धतीचे घरगुती उपाय सांगणार आहोत ज्याद्वारे तुमचे आरोग्य चांगले राहील.

आपल्या दैनंदिन जीवनात, किरकोळ आजारांचा अनुभव घेणे असामान्य नाही ज्यांना साध्या घरगुती उपचारांनी सहजपणे हाताळले जाऊ शकते. देसी जीवनशैलीसह अनेक संस्कृतींमध्ये, सामान्य आरोग्य समस्या दूर करण्यासाठी लोक पारंपारिक पद्धतींवर अवलंबून आहेत. चला काही सोप्या आणि प्रभावी देसी घरगुती उपायांचा शोध घेऊया जे तुम्ही सामान्य आजारांच्या विळख्यात अडकल्यावर वापरून पाहू शकता.

सर्दी आणि खोकल्यासाठी आले चहा: जेव्हा तुम्हाला सर्दी होते तेव्हा एक उबदार कप आल्याचा चहा आश्चर्यकारक काम करू शकतो. आल्यामध्ये नैसर्गिक दाहक-विरोधी गुणधर्म असतात जे घसा खवखवणे आणि रक्तसंचय कमी करण्यास मदत करतात. थोडे किसलेले आले पाण्यात उकळा, त्यात थोडा मध घाला आणि आल्याच्या चहाचा आरामदायी कप घ्या.

आरामासाठी हळदीचे दूध: हळद, देशी घराण्यातील एक प्रमुख पदार्थ, त्याच्या दाहक-विरोधी आणि अँटिऑक्सिडंट गुणधर्मांसाठी ओळखले जाते. कोमट दुधात एक चमचा हळद पावडर मिसळल्याने सामान्य वेदना आणि वेदना कमी होण्यास मदत होते. हा उपाय सहसा संधिवात आणि सांधेदुखी यांसारख्या परिस्थितींसाठी वापरला जातो.

हे वाचा:   आता ब्युटी पार्लरमध्ये जाणे कायमचे बंद करावे.! या साध्या सोप्या घरगुती उपायाने चेहरा गोरापान पडेल.! महिन्यातून दोनदा करायचा हा उपाय.!

घसादुखीसाठी मध आणि लिंबू: मध आणि लिंबू एकत्र करणे हा घसादुखीसाठी उत्कृष्ट देसी उपाय आहे. मधातील बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ गुणधर्म चिडचिड शांत करण्यास मदत करू शकतात, तर लिंबू व्हिटॅमिन सीचा डोस प्रदान करतो. ताजे लिंबाचा रस पिळून एक चमचा मध मिसळा आणि घसा खवखवणे कमी करण्यासाठी हे मिश्रण खा.

अपचनासाठी मेथी दाणे: मेथीचे दाणे, ज्याला सामान्यतः मेथी म्हणून ओळखले जाते, देशी जेवणात वापरले जाते आणि त्यात औषधी गुणधर्म देखील आहेत. एक चमचा मेथीचे दाणे रात्रभर पाण्यात भिजवून दुसऱ्या दिवशी सकाळी सेवन केल्याने पचनास मदत होते आणि अपचन दूर होते. त्वचेच्या समस्यांसाठी कडुलिंबाचे पाणी: कडुनिंब, भारतीय उपखंडातील मूळ वृक्ष, त्याच्या असंख्य आरोग्य फायद्यांसाठी ओळखले जाते.

कडुलिंबाची पाने पाण्यात उकळवून चेहरा धुण्यासाठी थंड केलेले द्रावण वापरणे मुरुम आणि चिडचिड यासह त्वचेच्या विविध समस्यांसाठी फायदेशीर ठरू शकते. पचनाच्या त्रासासाठी अजवायन पाणी: कॅरम बिया, किंवा अजवाइन, बहुतेकदा देशी स्वयंपाकात वापरल्या जातात आणि त्यांच्या पाचक गुणधर्मांसाठी ओळखल्या जातात. एक चमचा अजवाइनच्या बिया पाण्यात उकळून ते प्यायल्याने सूज येणे आणि अपचन दूर होण्यास मदत होते.

हे वाचा:   शरीराच्या या भागावर साबण लावण्याची घोडचूक तुम्ही करू नका.! अन्यथा भोगावे लागू शकतात असे भंयकर परिणाम.! नक्की वाचा.!

दातदुखीसाठी लवंगा: लवंगमध्ये नैसर्गिक वेदनाशामक गुणधर्म असतात आणि दातदुखीपासून आराम मिळण्यासाठी देशी घरांमध्ये याचा वापर केला जातो. लवंग चघळल्याने किंवा प्रभावित भागात लवंग तेल लावल्याने दातदुखी तात्पुरती दूर होते. तुमच्या दिनचर्येमध्ये देसी घरगुती उपचारांचा समावेश करणे हे सामान्य आरोग्य समस्यांचे निराकरण करण्याचा एक सोपा आणि किफायतशीर मार्ग असू शकतो.

पण, हे लक्षात ठेवणे आवश्यक आहे की हे उपाय व्यावसायिक वैद्यकीय सल्ल्यासाठी पर्याय नाहीत. लक्षणे कायम राहिल्यास किंवा खराब होत असल्यास, योग्य निदान आणि उपचारांसाठी हेल्थकेअर व्यावसायिकांचा सल्ला घेणे चांगले. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.