घरच्या घरी सुगंधी धूप बनवायचा असेल तर करा ह्या सोपा उपाय.! फक्त फुलांच्या मदतीने बनवा सुगंधी धूप.!

ट्रेंडिंग

आपल्या प्रत्येकाच्या घरी फुले असतात अनेक वेळा आपण या फुलांचा वापर चांगल्या प्रकारे करत नाही. आपण फुलांचा वापर करून निरनिराळ्या वस्तू बनवू शकतो. आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला अशाच प्रकारच्या काही कलाकुसर गोष्टी सांगणार आहोत. म्हणजे फुलाचा वापर करून तुम्ही घरच्या घरी धूप बनवू शकता. अनेक वेळा आपण धूप बाजारातून विकत आणत असतो.

परंतु ही धूप जर तुम्ही फुलाच्या साह्याने घरच्या घरी बनवू शकला तर विचार करा कशाप्रकारे सुगंध तुमच्या घरात दरवळला जाईल. ही धूप तुम्ही अगदी कमी पैशांमध्ये घरच्या घरी अगदी सहजपणे बनवू शकता. चला तर मग पाहूया याची कृती तसेच यासाठी काय काय साहित्य आपल्याला लागणार आहे हे देखील आपण पाहूया.

शेणाच्या काड्या आणि कोरड्या फुलांपासून बनवलेल्या उदबत्त्या: सुक्या फुलांसोबत काही गोष्टींचा वापर करून तुम्ही घरी सुगंधित अगरबत्ती बनवू शकता. यासाठी तुम्हाला 5-7 वाळलेल्या झेंडूची फुले, 2-3 कापूर, कोळशाचा एक छोटा तुकडा, शेणाची पोळी, हवन साहित्य, चंदन पावडर, 1 चमचा मध, 2-3 चमचे तूप आणि थोडे पाणी लागेल.

हे वाचा:   लसूण सोलण्याची ही जादुई पद्धत तुम्हाला कोणी नाही सांगणार.! एका मिनिटात लसणाच्या सगळ्या पाकळ्या होणार एकदम मोकळ्या.!

अगरबत्ती बनवण्याची पद्धत, झेंडूची फुले, कापूर कोळसा, शेणाची पोळी, तमालपत्र, गुगल, लोबान, चंदन पावडर आणि हवन साहित्य मिक्सरमध्ये टाकून चांगले बारीक करून घ्या. त्याची पावडर बनवल्यानंतर गाळून स्वच्छ करा. पावडर गाळून नंतर एका भांड्यात ठेवा आणि बाहेर काढा. यानंतर, उरलेले साहित्य म्हणजे तूप, मध, तीळ, तेल आणि पाणी घाला.

या सर्व गोष्टी नीट मिसळा आणि त्यांना उदबत्तीचा आकार द्या आणि वाळवा. तुमच्या इच्छेनुसार तुम्ही त्यांना लहान किंवा मोठे करू शकता. ते पूर्णपणे कोरडे झाल्यानंतर तुम्ही त्यांचा वापर करू शकता. तुम्ही त्यात जास्त पाणी घालू नका हे लक्षात ठेवावे, अन्यथा उदबत्ती बनवताना आणि वाळवायला त्रास होईल.

याच प्रकारे तुम्ही गुलाबाच्या फुलापासून देखील ही दूध बनवू शकता, यासाठी तुम्हाला गुलाबाची पाने – 2 कप, चंदन पावडर – 1/2 कप, गुलाब पाणी – 1/2 टीस्पून, पाणी – 1 कप. इत्यादी साहित्य लागणार आहे. सर्व प्रथम, गुलाबाच्या पानांनी ते पूर्णपणे स्वच्छ करा. आता मिक्सरमध्ये अर्धा कप पाणी आणि गुलाबाची पाने टाकून घट्ट मिश्रण तयार करा.

हे वाचा:   वाकडे झालेले नाक या सोप्या व्यायामाने अगदी २ महिन्यात सरळ होऊ शकते.! अशी मसाज केली तर होईल नक्कीच खूप फायदा.!

घट्ट मिश्रण तयार केल्यानंतर ते एका भांड्यात काढून त्यात चंदन पावडर आणि रेचक पाणी घालून चांगले मिसळा. आता मिश्रण घ्या आणि शंकूच्या आकारात बनवा. शंकूच्या आकारात बनवल्यानंतर, 1 दिवस कडक सूर्यप्रकाशात ठेवा. शंकूच्या आकारात बनवल्यानंतर, 1 दिवस कडक सूर्यप्रकाशात ठेवा. 1 दिवस सूर्यप्रकाशात ठेवल्यानंतर, तुम्ही पूजेमध्ये अगरबत्ती वापरू शकता.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.