तुमची मशीन आता वर्षानुवर्ष चालणार.! ही एक ट्रिक तुमची मशीन पूर्ण पने बदलून टाकणार.! महिलांनी नक्की वाचा.!

ट्रेंडिंग

आजकाल, बहुतेक स्त्रिया त्यांचे कपडे घरीच शिवून घेतात कारण बाहेरून कपडे शिलाई करण्यासाठी चांगले बजेट लागते. त्याचबरोबर महिलांच्या इच्छेनुसार कपडे सील होत नाहीत. त्यामुळे फाटक्या कपड्यांना शिवणे, कपड्याला बटणे लावणे किंवा तयार कपडे बसवणे आदी कपड्यांच्या किरकोळ समस्या सोडवण्यासाठी महिलांना शिलाई मशीनवर बसावे लागते.

परंतु, नवीन मशीन काही दिवस चांगले काम करते, परंतु काही काळानंतर, लहान समस्या दिसू लागतात जसे की धागा पुन्हा तुटणे, मशीन जड चालणे, शिलाई बाहेर न येणे इ. सिलाई मशीनमधील सर्वात सामान्य समस्या म्हणजे धागा तुटणे. जर तुम्हीही या समस्येने त्रस्त असाल तर या टिप्स आणि युक्त्या तुमच्यासाठी नक्कीच उपयोगी ठरू शकतात. धागा तपासा, तुमच्या शिलाई मशीनचा धागा पुन्हा पुन्हा तुटत असेल तर तुम्ही वापरत असलेला धागा कच्चा नाही ना ते तपासा.

त्याच वेळी, आपले मशीन स्वच्छ ठेवा कारण मशीनमध्ये धूळ जमा झाल्यामुळे, धागा प्रवाहात जाऊ शकत नाही आणि तुटतो. मशीनमध्ये तेल ओतणे. मशीनच्या अनेक ठिकाणी तेल ओतणे आवश्यक आहे जसे की शटल पॉइंट, बॉबिन, थ्रेड टेंशनिंग डिस्क इ. तुम्ही असे न केल्यास, तुमचे मशीन नीट काम करत नाही आणि धागा तुटत राहतो. म्हणून, मशीनमध्ये तेल घालण्याचा प्रयत्न करा आणि दर आठवड्याला ते वापरा. (शिलाई करताना या टिप्सचे अनुसरण करा)

हे वाचा:   प्लास्टिक च्या बादल्या किंवा मग एका मिनिटात चिटकवून टाका.! कुठलीही प्लास्टिक ची वस्तू आता दोनच मिनिटात होणार नवीन.!

सुई तपासा: शिलाई मशीन वापरताना, तुम्ही योग्य सुई वापरत आहात की नाही हे जाणून घेणे महत्त्वाचे आहे. अनेक वेळा चुकीच्या सुईमुळे यंत्राचा धागा पुन्हा पुन्हा तुटू लागतो. तसेच सुईची सेटिंग फॅब्रिकनुसार बदलावी लागते. सुईची संख्या 8 ते 18 पर्यंत असते. शिफॉन, रेशीम, नाजूक आणि हलके फॅब्रिक्ससाठी, सुमारे 9 ते 11 सुईची संख्या उत्तम कार्य करते. तर तागाचे, सिंथेटिक साबर सारख्या जड कापडांसाठी, 14 क्रमांकाची सुई चांगली काम करते.

या गोष्टींची विशेष काळजी घ्या: ठराविक अंतराने शिलाई मशीनमध्ये तेल घाला. शिवणकाम करताना फॅब्रिक ओढू नका. (वॉशिंग मशीनची अशी काळजी घ्या) जर धागा खेचत असेल तर रिटेन्शन स्क्रू फिरवून धागा सैल करा किंवा घट्ट करा. सुई व्यवस्थित बसवा. सुईचा सपाट भाग मागच्या बाजूला आणि गोलाकार भाग समोर बसवा. जर तुम्हाला हा लेख आवडला असेल तर तो शेअर करा आणि असेच इतर लेख वाचण्यासाठी तुमच्या स्वतःच्या वेबसाइट हरजिंदगीशी कनेक्ट रहा.

हे वाचा:   घराच्या चारी कोपऱ्यात ही एक गोष्ट ठेवा एकही उंदीर घरात पाय सुद्धा ठेवणार नाही.! उंदरांना पळवण्याची सगळ्यात सोपी पद्धत.!

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.