सिलेंडर रिकामे झाल्या झाल्या लगेच करायचे हे एक काम.! वाचल्यावर लगेच करा हे एक काम.! खूप महत्वाची माहिती तुम्हाला कोणी नाही सांगणार.!

ट्रेंडिंग

अनेक वेळा आपण घरामध्ये सिलेंडर वापरत असताना काही गोष्टींची चूक करत असतो. अनेक वेळा आपल्याला समजत नाही की काय करायला हवे. सिलेंडर किती भरला आहे किंवा किती मोकळा आहे हे समजत नाही अशावेळी आपण काही गोष्टींची काळजी घ्यायला हवी. आम्ही तुम्हाला सिलेंडर बाबत अशा काही ट्रिक्स सांगणार आहोत ज्याचा तुम्हाला नक्कीच फायदा होईल.

अनेक वेळा गॅस सिलेंडर रिकामे होत असते आणि आपल्याला समजत नाही किंवा गॅस सिलेंडर खाली होत नाही परंतु आपल्याला वाटत असते की गॅस सिलेंडर हे खाली झालेले आहे. अशावेळी आपण काही गोष्टी वापरून हे समजू शकतो की गॅस सिलेंडर खाली झालेले आहे की नाही. आता झाले का चहा माध्यमातून आम्ही तुम्हाला याबाबतची माहिती सांगणार आहोत.

येथे आम्ही तुम्हाला अशाच 3 आश्चर्यकारक युक्त्या सांगत आहोत, ज्याचा अवलंब करून तुम्ही क्षणार्धात तुमच्या सिलेंडरमध्ये किती गॅस शिल्लक आहे हे जाणून घेऊ शकता. म्हणजेच, या 3 स्मार्ट पद्धती तुम्हाला शेवटच्या वेळी चिंताग्रस्त होण्यापासून वाचवू शकतात. त्याबद्दल जाणून घेऊया- गॅसच्या ज्वालाकडे लक्ष द्या, तुमच्या लक्षात आले असेल की घरगुती गॅस सिलेंडरच्या मदतीने गॅस वापरला जातो तेव्हा ज्वालाचा रंग निळा असतो.

हे वाचा:   कपडे धुतल्यानंतर कपड्यावर पांढरे कापूस चिकटून राहत असेल तर हा उपाय करा.! कपडे धुताना वॉशिंग मशीन मध्ये टाकायचा हा एक पदार्थ कधीच कपडे पांढरे पडणार नाही.!

मात्र, सिलिंडरमधील गॅस संपणार असताना हा रंग हळूहळू पिवळा होऊ लागतो. अशा परिस्थितीत, जेव्हा जेव्हा तुम्हाला गॅस पेटवल्यानंतर ज्योत पिवळी होताना दिसेल तेव्हा समजून घ्या की तुम्हाला कधीही सिलिंडर टॉप अप करावा लागेल. गॅस सिलिंडर संपण्याच्या बेतात असताना टाकीभोवती गॅसचा तीव्र वास येऊ लागतो. याशिवाय कधी-कधी गॅस पेटवताना काळा धूरही उठताना दिसतो, जो भांड्याच्या तळाशी जमा होऊ लागतो आणि स्वयंपाक करताना भांडी तळापासून गडद होतात.

अशा परिस्थितीत, गॅस सिलिंडर बसवून बराच वेळ झाला असेल आणि तुम्ही गॅस पेटवता, तुम्हाला ज्वालामधून दुर्गंधी आणि काळा धूर निघताना दिसला, तर समजा की गॅस सिलिंडर लवकर संपू शकतो. ओल्या कापडाची मदत घ्या. या दोन पद्धतींशिवाय, ओल्या कापडाच्या मदतीने तुम्ही तुमच्या सिलेंडरमध्ये किती गॅस शिल्लक आहे याचा अचूक अंदाज देखील मिळवू शकता.

हे वाचा:   घरच्या घरी सुगंधी धूप बनवायचा असेल तर करा ह्या सोपा उपाय.! फक्त फुलांच्या मदतीने बनवा सुगंधी धूप.!

यासाठी सर्वप्रथम एक कपडा पाण्यात भिजवून घ्या. यानंतर सिलिंडरभोवती कापड गुंडाळा. सिलेंडरवर कापड साधारण १ मिनिट असेच राहू द्या. निर्धारित वेळेनंतर, ते काढून टाका आणि सिलेंडरकडे काळजीपूर्वक पहा. असे केल्याने तुम्हाला दिसेल की सिलेंडरचा काही भाग सुकलेला आहे, परंतु काही भाग अजूनही ओला आहे. आता हे समजून घ्या की तुमच्या सिलेंडरमध्ये जेवढे गॅस ओले आहे तेवढे गॅसचे प्रमाण आहे.

खरं तर, सिलिंडरचा रिकामा भाग गरम असल्यामुळे त्यावर असलेले पाणी लवकर सुकते, तर गॅसने भरलेला भाग तुलनेने थंड राहतो, त्यामुळे त्यावर असलेले पाणी सुकायला थोडा जास्त वेळ लागू शकतो. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.