वाढलेले कोलेस्ट्रॉल झटक्यात होईल कमी; फक्त कांद्याबरोबर या तीन पदार्थांचे सेवन करा.!

Uncategorized

कोलेस्टेरॉल एक चरबीचा प्रकार आहे, जी यकृतामध्ये तयार होते. जगण्यासाठी कोलेस्टेरॉल हा आपल्या शरीरातील प्रत्येक पेशीचा एक महत्त्वाचा भाग आहे. कोलेस्ट्रॉल हे मेणाच्यासारखे एक गुळगुळीत द्रव आहे जे रक्ताच्या प्लाझ्माद्वारे शरीराच्या विविध भागात पोहोचते. जर कोलेस्ट्रॉलचे प्रमाण जास्त असेल तर ते पेशींमध्ये हानीकारकपणे गोळा होते. ज्यामुळे रक्त परिसंचरणातील अडथळा अनेक समस्या निर्माण करतो. तुम्ही ऐकले असेलच की शरीरात कोलेस्टेरॉल चांगले आहे जे हृदयाशी संबंधित आजारांपासून तुमचे रक्षण करते.

फक्त या तीन गोष्टी कांद्यामध्ये मिसळा आणि खा. कांदा, आल्याच्या रसात असे गुण असतात जे कोलेस्टेरॉल सहजपणे नियंत्रित करतात आणि इतर अनेक रोगांपासून सुद्धा बचाव करतात. दुसरीकडे, एलडीएल किंवा बॅड कोलेस्ट्रॉलमध्ये केवळ एक चतुर्थांश प्रोटीन आहे आणि उर्वरित चरबी आहे.

ज्यामुळे खराब झालेल्या पेशी दुरुस्त करण्यात मदत होते परंतु जर शरीरातील त्याची पातळी वाढत गेली तर ती रक्तवाहिन्यांच्या आतील भिंतींमध्ये जमा होण्यास सुरवात होते, ज्यामुळे रक्तवाहिन्या अरुंद होतात आणि हृदयरोग आणि स्ट्रोक होऊ शकतो. पुरेसा रक्त प्रवाह मिळणे अवघड होते आणि धोका वाढतो. कोलेस्टेरॉल वाढल्यामुळे शरीराला मोठा धोका असतो. यामुळे हृदयविकाराचाही धोका आहे.

हे वाचा:   आइसिसिको टि-ट्वान्टि बरियतामा नेपालका चार खेलाडी समाबेश

कांदा, आल्याच्या रसात असे गुण असतात जे कोलेस्टेरॉल सहजपणे नियंत्रित करतात आणि इतर अनेक रोगांपासून बचाव करतात. जर आपले कोलेस्टेरॉल वाढत असेल तर आपण या गोष्टी कांद्याच्या रसात मिसळा आणि त्याचे सेवन करू शकता. कोलेस्ट्रॉल नियंत्रित करण्यासाठी हे घ्या. कांद्याच्या रसात लिंबाचा आणि मधाचा रस घालून प्या. दररोज १ चमचा रिकाम्या पोटाने पिण्यामुळे रक्ताच्या गुठळ्यामुळे कोलेस्टेरॉलपासून मुक्तता होईल.

कोलेस्टेरॉल नियंत्रित करण्यासाठी कांदा व इतर गोष्टी प्रभावी ठरतील. कांद्यात फ्लेव्होनाइट अँटीऑक्सिडेंट असते जे पाचन तंत्राला योग्यरित्या कार्य करण्यास मदत करते. यासह, हे कोलेस्टेरॉल नियंत्रित करण्यास मदत करते. सकाळी रिकाम्या पोटी २-३ लसणाच्या पाकळ्या खा, प्रतिकारशक्ती वाढीस तुम्हाला आश्चर्यकारक फायदे मिळतील. फ्रुक्टोज मुख्यत: मधात आढळते. या व्यतिरिक्त कार्बोहायड्रेट, राइबोफ्लेविन, नियासिन, व्हिटॅमिन बी 6, व्हिटॅमिन सी आणि अमीनो ऍसिड देखील यात आढळतात.

हे वाचा:   असारसम्म भुक्तानी गर्ने व्याजमा सहुलियत दिने राष्ट्र बैंकको घोषणा

आलेमध्ये जीवनसत्त्वे, तसेच मँगनीज आणि लोह समृद्ध असतात जे शरीरासाठी खूप फायदेशीर मानले जातात. त्यात आढळणारे अँटीइन्फ्लेमेटरी आणि एनाल्जेसिक गुणधर्म सांधेदुखीपासून मुक्त होण्यासह कोलेस्ट्रॉल कमी करते. या व्यतिरिक्त त्यात अँटीऑक्सिडेंट, कर्करोगाच्या विरोधी गुणधर्म आहेत.

लिंबूमध्ये थायमिन, नियासिन, राइबोफ्लेविन, व्हिटॅमिन बी 6, व्हिटॅमिन ई आणि जीवनसत्त्वे सी भरपूर असतात. ज्यामुळे कोलेस्टेरॉल कमी होण्यास मदत होते. तसेच, आहारात ओट्स असणं फायदेशीर आहे. ओट्स खाल्ल्याने कोलेस्टेरॉलची पातळी नियंत्रित राहते. चरबीयुक्त मांसाहार टाळणे व तळलेल्या पदार्थाचे प्रमाण कमी करणे हे निश्चितपणे आरोग्यदायी असले तरीही आहार व कोलेस्टेरॉल यांचा संबंध मर्यादित आहे.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *