कपाळावरील हा बिंदू ४५ सेकंद दाबल्याने होईल चत्मकारी फायदा; एकदा हि ट्रिक नक्की करा.!

आरोग्य

एक्यूप्रेशर एक असा उपचार आहे ज्यामध्ये आपल्या शरीरातील अनेक रोग बरे करण्याची क्षमता असते. आजच्या काळात, बहुतेक लोक वेदनादायक शस्त्रक्रियेच्या उपचारांपेक्षा एक्यूप्रेशरच्या मदतीने वेदनारहित उपचार करणे पसंत करतात. एक्यूप्रेशरद्वारे केल्या गेलेल्या उपचारांचा कोणताही दुष्परिणाम होत नाही किंवा तो करण्यात तो फारसा अडचणीचा सामना करावा लागत नाही.

परंतु एक गोष्ट पूर्णपणे सत्य आहे की एक्यूप्रेशरच्या उपचारात नक्कीच थोडा वेळ लागतो. शस्त्रक्रियेच्या प्रभावाप्रमाणे तो लगेचच त्याचा प्रभाव दर्शवित नाही. म्हणूनच, हा उपचार घेताना, रुग्णाला स्वतःच्या आत धीर धरणे सर्वात महत्वाचे आहे. जर एखाद्या व्यक्तीने त्यांच्या जीवनात एक्यूप्रेशर कायमचा समाविष्ट केला आणि त्याचाच एक भाग बनला तर एक्यूपेशर आपल्या शरीराचे अनेक रोग काढून टाकू शकते आणि आपल्याला निरोगी बनविण्यात देखील मदत करते.

आज आम्ही येथे तुम्हाला एक्युप्रेशरची सर्वात महत्वाची आणि प्रसिद्ध उपचारं सांगणार आहोत ज्याची आजच्या धावपळीच्या जीवनात खूप आवश्यकता आहे. शरीराचा ताण कमी करण्यासाठी आपण एक्यूप्रेशरची ही पद्धत अवलंबू शकता. यासाठी, आपण आपल्या दोन भुवया दरम्यान आपले बोट ठेवले पाहिजे.

त्या ठिकाणी बोट ठेवल्यानंतर सुमारे 45 सेकंद हलक्या हातांनी मालिश करा. लक्षात ठेवा की आपण ज्या ठिकाणी आपले बोट ठेवला आहात त्याला जास्त दाब देऊ नये.

या उपचाराचा फायदा असा आहे की यामुळे आपले रक्त परिसंचरण वाढते आणि मेंदूच्या तणावाच्या स्नायूंना आराम मिळतो. जर आपण दररोज सकाळी आणि संध्याकाळी थोडा वेळ घेतला आणि दररोज फक्त 1 मिनिट ही पद्धत अवलंबली तर आपण ताणतणावापासून दूर रहाल आणि झोपेचा अभाव, अचानक मूड खराब होणे किंवा अधिक राग येणे यासारख्या आजारास प्रतिबंध होईल.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

टीप – या लेखात दिलेली माहिती आणि सूचना ही सर्वसामान्य माहितीवर आधारित आहे. 9xMarathi.In याची पुष्टी करत नाही. याची अंमलबजावणी करण्यापूर्वी तज्ज्ञांसोबत संपर्क साधावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.