या झाडाच्या पानाने अनेक लोकांच्या शुगर च्या गोळ्या केल्या आहेत बंद.! रोज दोन पाने शुगर येईल नियंत्रणात.!

आरोग्य

शुगर, डायबेटिस असणारे लोक खूपच चिंतेत असतात. अशा लोकांना अनेक प्रकारचे त्रास सहन करावे लागतात. मधुमेहाच्या रुग्णांना नेहमी सकस आहार घेण्याचा सल्ला दिला जातो कारण जर ते त्यांच्या रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रित करू शकत नसतील तर त्यांचे आरोग्य बिघडू शकते आणि त्यांना इतर अनेक आजार होण्याची शक्यता असते. अशा स्थितीत एकदा मधुमेह झाला की आयुष्यभर सतर्क राहण्याची गरज आहे.

मधुमेहावर नियंत्रण ठेवण्यासाठी तुम्हाला तुमच्या खाण्यापिण्याची आणि जीवनशैलीची खूप काळजी घेणे आवश्यक आहे. जास्त वेळ उपाशी राहण्याची गरज नाही. स्टार्च नसलेल्या अन्नाचा जेवणात समावेश करावा लागतो. याशिवाय मिठाई अजिबात खाऊ नये. थोडेसे निष्काळजी राहिल्यास साखरेची पातळी वाढू शकते. मधुमेहाच्या रुग्णांनाही वजन नियंत्रित ठेवण्याची खूप गरज असते.

या गोष्टींची काळजी घेऊनही अनेकांची शुगर लेव्हल कमी होत नसली तरी अशा परिस्थितीत डायबिटीजवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी आयुर्वेदिक औषधे आणि घरगुती उपायांचा अवलंब करू शकता. मधुमेहावर नियंत्रण ठेवण्यासाठी कोणते घरगुती उपाय आहेत हे तुम्हाला माहीत आहे का? साखरेवर नियंत्रण ठेवण्यासाठी आपण अनेक उपाय करतो, पण आज आम्ही तुम्हाला अशाच गोष्टींबद्दल सांगत आहोत, ज्यामुळे मधुमेहाच्या आजारात खूप आराम मिळतो.

हे वाचा:   फक्त चार दिवस खायचे त्यानंतर शुगर कोलेस्ट्रॉल शरीरात मिनिटभर सुद्धा थांबणार नाही.! हाडेदुखी, रक्ताची कमतरता सर्वकाही भरून निघेल.!

मधुमेहाच्या रुग्णांना रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रित ठेवायची असेल तर आहारात आवश्यक ते बदल करावेत. यासोबतच रोज सकाळी कडुलिंब आणि कढीपत्ता चावायला सुरुवात करा, काही दिवसात तुम्हाला त्याचा परिणाम दिसून येईल. या पानांच्या सेवनाने रक्तदाबाच्या अनेक समस्यांवरही मात करता येते.

1. कढीपत्त्याचे फायदे: आपण अनेकदा दक्षिण भारतीय पदार्थांमध्ये कढीपत्ता वापरतो, पण तुम्हाला माहित आहे का की त्यात असलेले फायबर पचनक्रिया मंदावते, ज्यामुळे साखरेची पातळी नियंत्रित ठेवण्यास मदत होते आणि इन्सुलिन (Insulin) देखील वाढते. मधुमेही रुग्ण दररोज सकाळी सुमारे 10 पाने चावू शकतात. याशिवाय कढीपत्त्याचा रसही पिऊ शकता.

2. कडुलिंबाच्या पानांचे फायदे: भारतातील कडुलिंबाच्या फायद्यांविषयी लहान मुलांना सुद्धा माहिती आहे, त्याचे औषधी गुणधर्म आपल्या आरोग्यासाठी खूप फायदेशीर आहेत. पाने, देठ, फळांसह या झाडाच्या प्रत्येक भागाचा तुम्हाला फायदा होऊ शकतो. त्वचारोग, ताप, दातदुखीही कडुनिंबाने दूर होते. मधुमेहामध्ये जर रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रणात नसेल तर रोज सकाळी कडुनिंबाची पाने चघळायला सुरुवात करावी.

हे वाचा:   जेवणानंतर घ्यावा लागेल फक्त एक चमचा, सर्दी, खोकला, कफ, एका रात्रीत निघून जाईल.!

याशिवाय त्याचा रस काढून प्यायल्यास ते मधुमेहावर गुणकारी ठरते. कडुलिंब आणि कढीपत्त्यात बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारे गुणधर्म मोठ्या प्रमाणात आढळतात. हे क्लिंजिंग, डिटॉक्स आणि हार्मोनल बॅलेन्समध्ये देखील मदत करते. तोंडात व्रण येणे, डोळ्यात प्रकाश नसणे, हिरड्यांमध्ये रक्त येणे, त्वचेच्या समस्या अशा मधुमेहाच्या अनेक समस्या आहेत.

दोन्ही पाने ब्लेंडरमध्ये ठेवा, अर्धा चमचा स्मोक्ड पेपरिका घाला आणि 50 मिली पाण्यात मिसळून पेस्ट तयार करा आणि सकाळी उठल्यावर प्या. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *