माता लक्ष्मीची कृपा प्राप्त करण्यासाठी एक तांब्या पाण्याचा करा हा सोप्पा उपाय; धन संबंधित समस्या होतील कायमच्या दूर.!

अध्यात्म

प्रत्येकाला देवी लक्ष्मीची कृपा प्राप्त करायची आहे. लोक देवी लक्ष्मीजींना प्रसन्न करण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करतात जेणेकरून जीवनातील सर्व अडचणी दूर होतील आणि व्यक्ती आपल्या कुटुंबासमवेत आनंदाने वेळ घालवतील, परंतु नको असतानाही मनुष्याला अनेक संकटांचा सामना करावा लागतो.

घरात कोणत्या न कोणत्या प्रकारची समस्या निर्माण होते. पैशाशी संबंधित समस्या उद्भवू लागतात. आपल्या आयुष्यातील समस्यांबद्दलही आपण खूप काळजीत असाल तर आपण ज्योतिषशास्त्रात नमूद केलेले काही उपाय अवलंब करू शकता. जर तुम्ही हे उपाय केले तर तुमच्या घरात आणि कुटुंबात आनंद व शांती राहील व देवी लक्ष्मीच्या आशीर्वादाने पैशाशी संबंधित समस्या दूर होतील.

पिंपळाच्या झाडाखाली एक तांब्या जल अर्पित करा:- स्कंद पुराणानुसार भगवान विष्णू पिंपळाच्या झाडामध्ये राहतात. पिंपळ वृक्ष देखील देव वृक्ष मानला जातो. असे म्हटले जाते की पिंपळामध्ये नियमितपणे पाणी देणाऱ्या व्यक्तीच्या कुंडलीत बृहस्पति अधिक मजबूत होतो. जर तुम्ही पिंपळाच्या मुळामध्ये नियमितपणे पाणी दिले तर ते तुमच्या आयुष्यात संपत्तीशी संबंधित त्रास दूर करेल.

हे वाचा:   घरात दिवा लावताना दिव्याची वात नेहमी याच दिशेत ठेवावी, घरात होईल धनलाभ, अचानक पैसे येत राहतील.!

तुळशीमध्ये एक तांब्या जल अर्पित करा:- सनातन धर्मात तुळशीची वनस्पती पूजनीय मानली जाते. असे म्हणतात की ज्या घरात तुळशीची लागवड केली जाते तिथे नकारात्मक उर्जा त्या घरात कधीच प्रवेश करत नाही. तुळशीच्या वनस्पतीमध्ये औषधी गुणधर्म असतात. भगवान विष्णूला तुळशी खूप प्रिय आहेत, म्हणूनच विष्णूच्या पूजेमध्ये तुळशीचा वापर केला जातो.

आपल्या घरातले सर्व त्रास दूर व्हावेत असे वाटत असल्यास तुळशीमध्ये सकाळी आणि संध्याकाळी तुम्ही पाणी अर्पण केले पाहिजे. हा उपाय केल्याने भगवान विष्णूजींबरोबरच श्री देवी लक्ष्मी जी देखील तुमच्यावर चांगली नजर ठेवतील. वास्तुशास्त्रानुसार तुळशीच्या झाडामुळे घराचे वास्तुदोष दूर होतात.

सूर्याला जल अर्पित करा:- आपण दररोज नियमितपणे सूर्यदेवाला जल अर्पण करावे. दररोज सकाळी उठून घर स्वच्छ केल्यावर मुख्य गेटवर पाणी शिंपडा.

पक्षांना एका भांड्यात पाणी ठेवा:- इच्छा नसतानाही मानवी जीवनात आर्थिक समस्या उद्भवू लागतात. एखादी व्यक्ती आपली आर्थिक स्थिती मजबूत करण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करते, परंतु यश मिळत नाही. आपल्या घराची आर्थिक समस्या दूर करायची असल्यास पक्ष्यांना धान्य द्यावे. आपल्या घराच्या छतावर, पक्षी येतात त्या ठिकाणी भांड्यात पाणी आणि धान्य ठेवा. हा उपाय अवलंबुन तुम्ही तुमच्या कुटूंबाच्या आर्थिक संकटांवर विजय मिळवू शकता, या व्यतिरिक्त घरात सुख-शांती आणि समृद्धी येते. हे उपाय केल्यास कुटुंबासमोरील समस्याही दूर केल्या जातात.

हे वाचा:   जेवणाच्या ताटात किंवा डब्यामध्ये कधीही देऊ नये तीन पोळ्या; जाणून घ्या काय आहे यामागील कारण.!

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

टीप : वर दिलेली माहिती सामाजिक आणि धार्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश्य नाही. त्यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेऊ नये.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *