चमकदार दात हवे असतील तर रात्रीच्या वेळी करा हे १ काम; दात मोत्यासारखे चमकतील.!

आरोग्य

कोणाचंही हसू दु: खी माणसाला हसणं शिकवते. आपले एक स्मित अगदी अशक्य कामे अगदी सुलभ करते. हसण्यासोबत जर आपले दात चमकदार असतील तर ते सौंदर्यामध्ये अजूनच भर घालते. असे मानले जाते की जर आपले दात मोत्यासारखे चमकत असतील तर ते आपले व्यक्तिमत्त्व देखील वाढवते. तसेच यामुळे तुमचा आत्मविश्वास वाढतो. पिवळे दात तुमचे सौंदर्य कमी करतात आणि तुमचा आत्मविश्वासही कमी करतात.

म्हणूनच आपण डेंटिस्ट किंवा इतर उत्पादनांचा सुद्धा वापर करतो. परंतु आपणास माहित आहे का कोणत्याही खर्चाशिवाय आपण घरातल्या घरात या उपायांद्वारे आपले दात चमकवू शकता. तर चला जाणून घेऊया या घरगुती उपायांबद्दल जे तुम्ही या आधी कधीच ऐकले नसतील.

लिंबाची साल:- लिंबू हे व्हिटॅमिन सीचा मुख्य स्रोत मानला जातो. आणि यामुळे आपले दात चमकू शकतात. यासाठी त्याची साल दातांच्या आतील भागावर चोळा. हे स्क्रबसारखे कार्य करते जे अनावश्यक जंतू आणि दातांचे इतर कण मुळांपासून काढून टाकते. याचा नियमित वापर केल्यास तुमचे दात लवकरच चमकतील. आपण इच्छित असल्यास आपण नारिंगीची साल देखील वापरू शकता.

हे वाचा:   या बहुमूल्य वनस्पतीला लोक गवत समजण्याची चूक करून बसतात, याचे जबरदस्त फायदे एकदा जाणुनच घ्या.!

खोबरेल तेल:- खोबरेल तेल एक सेंद्रिय आणि नैसर्गिक आहे. आपण यासह आपले दातही चकमवु शकता. यासाठी आपल्या तोंडात थोडे नारळ तेल घ्या आणि ते 15 मिनिटे ठेवा. आणि या तेलाने आपल्या तोंडाची मालिश करा. त्याच वेळी हे लक्षात ठेवावे की तेल आपल्या दातांच्या सर्व भागाला स्पर्श करायला हवे. मग ते थुंकून आपले तोंड पाण्याने धुवा. याचा तुम्हाला खूप फायदा होईल.

स्ट्रॉबेरी:- हा उपाय म्हणजे दात चमकवण्याचा सर्वोत्तम मार्ग आहे. स्ट्रॉबेरी नॅचरल व्हाइटनर म्हणून काम करण्याची क्षमता ठेवते. यामध्ये मेलिक ऍसिड नावाचे घटक देखील आहेत जे आपले दात पांढरे आणि चमकदार बनवतात. आपले दात चमकदार करण्यासाठी सर्वप्रथम स्ट्रॉबेरी बारीक करा. त्याच्या लगद्यामध्ये थोडासा बेकिंग सोडा घाला.

ब्रश केल्यानंतर ही पेस्ट आपल्या बोटाच्या सहाय्याने दातांना लावा आणि कमीतकमी 1 मिनिटांसाठी ठेवा. या नंतर तोंड स्वच्छ धुवा, असे केल्याने दातांना पिवळे बनवणारी सर्व घाण निघून जाईल, जेणेकरून आपले दात चमकदार बनतील.

बेकिंग सोडा:- या सोड्याबद्दल सर्वांनाच माहिती असेलच. याचा वापर बहुधा स्वयंपाक करण्यासाठी केला जातो, परंतु आपणास माहित आहे की याने आपण आपले दातही चमकवू शकता. यासाठी आपण टूथपेस्ट आणि बेकिंग सोडा समान प्रमाणात घ्यावे. नंतर वरच्या आणि खालच्या दातांवर लावा. यानंतर अर्धा तास तसेच दातांवर ठेवा. त्यानंतर दात स्वच्छ पाण्याने स्वच्छ धुवा. आपल्याला याचा त्वरित फायदा होईल.

हे वाचा:   घसा ठणठणीत बरा करेल हा एक सोपा उपाय; घशातले संक्रमण कायमचे दूर होईल.!

सफरचंद व्हिनेगर:- हा व्हिनेगर आपल्या हिरड्या मजबूत बनवू शकतो तसेच दातही चमकवू शकतो. हे पीएचचे असमान संतुलन राखण्यास देखील मदत करते आणि जीवाणू नष्ट करण्यात देखील मदत करते. यासाठी व्हिनेगर दातांवर चांगले चोळा आणि काही मिनिटे सोडा, नंतर थोडा व्हिनेगर घेऊन त्याने चूळ भरा. जर तुम्हाला याचा उत्तम परिणाम हवा असल्यास याला सकाळी ब्रश करण्यापूर्वी वापरा.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

टीप : वर दिलेली माहिती सामाजिक आणि धार्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश्य नाही. त्यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेऊ नये.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *