हाय यूरिक ॲसिड असणे म्हणजे काय? अशा रुग्णांनी अंड्याचे सेवन करावे की नाही? युरिक ऍसिड मुळे शरीरात काय होत असते, जाणून घ्या सर्वकाही.!

आरोग्य

अनेक लोकांच्या डोक्या मध्ये हा प्रश्न आला असेल की हे यूरिक ॲसिड असते तरी काय? तर यूरिक ऍसिड हे आपल्या शरीरामध्ये एक प्रकारची घाण असते जी आपल्या मूत्र मार्गाने शरीरातून बाहेर काढली जात असते. आपल्या शरीरामध्ये विविध प्रकारचे केमिकल असते त्या पैकीच एक म्हणजे युरिक ऍसिड होय. यूरिक ॲसिड मुळे शरीरामध्ये विविध समस्या निर्माण होत असतात.

अशा लोकांना आपल्या खाण्यापिण्याकडे जास्त लक्ष देण्याची गरज असते. अनेक प्रकारचे असे पदार्थ असतात जे विविध आजारांसाठी चालत नाही. तर असे काही पदार्थ असतात ज्यांचे सेवन केल्यास काही आजार पूर्णतः बरे केले जाऊ शकतात. यूरिक ॲसिड संबंधित देखील असे पदार्थ आहेत. परंतु असे काही पदार्थ असतात याबाबत आपल्याला एवढे काही माहिती नसते.

हे वाचा:   कॉफी पावडर मध्ये ही एक वस्तू मिसळून हाता पायांना लावा.! वर्षानुवर्षीची सासलेली माती एका मिनिटात दूर होईल.!

हाय यूरिक ॲसिड असलेल्या लोकांनी अंड्याचे सेवन करणे योग्य असते की अयोग्य हे आपल्याला माहिती नसते. आजच्या या लेखाद्वारे आपण याबाबतची सर्व माहिती जाणून घेणार आहोत. हेल्थ एक्सपर्ट नुसार असे सांगितले जाते की शरीरामध्ये युरिक एसिड वाढण्यामागे शरीरात युरीक नावाचे प्रोटीन असते. अशावेळी अशा लोकांनी याची काळजी घेणे अत्यंत आवश्यक असते की आपल्या आहारात कोणत्या प्रोटीन चा समावेश आहे.

अशा वेळी हा प्रश्न अनेकांच्या डोक्यात आला असेल की अंड्याचे सेवन यावेळी करावे की नाही. करावे तर अंड्यामध्ये क्युरिक खूपच कमी असते. यामध्ये प्रोटीन विटामिन बी, विटामिन डी आणि अनेक अँटी एक्सीडेंट भरपूर प्रमाणात असतात. युरिक ऍसिड संबंधित आजारी लोकांनी अंड्याच्या पांढऱ्या भागाला खायला हवे.

हे वाचा:   उपवासाला बनवा हा नाश्ता.! पोट एकदम गच्च भरून जाईल.! नवरात्री स्पेशल उपवासाच्या साधा सोपा नाष्टा प्रकार.!

एका शोधा आधारे असे सांगितले आहे की अशा रुग्णांनी आठवड्यातून सात अंडी खाल्ली तरी काही हरकत नाही. अंड्याचे आपल्या शरीराला विविध फायदे होत असतात. विविध आजारांवर अंडी ही अतिशय उपयुक्त आहे. यामध्ये प्रोटीन भरपूर प्रमाणात असते. ज्यामुळे रोगप्रतिकारक शक्ती देखील वाढली जात असते.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *