15 दिवस उडीद डाळ दुधात मिसळून खाल्ली पुढे जे झाले ते तुम्हीच बघा.!

आरोग्य

आजकाल आरोग्य हीच मोठी धनसंपत्ती आहे हे लोकांना समजू लागले आहे. आरोग्यासाठी उपयुक्त असणारे पदार्थ सेवन करणे हे खुप गरजेचे आहे. आपण दररोज वरण भात खतच असतो त्यात आपण जर उडीद ची डाळ वापरली तर आपल्याला अनेक प्रकारचे फायदे यातून मिळेल.

आज आम्ही तुमच्यासाठी उडीद डाळीचे फायदे घेऊन आलो आहोत. उडदामध्ये आढळणारे पौष्टिक घटक डोकेदुखी, नाकातला रक्तस्त्राव, ताप, सूज यासारख्या अनेक आजारांपासून मुक्त होण्यास मदत करतात. विशेष गोष्ट म्हणजे उडदाची डाळ इतर प्रकारच्या डाळींच्या तुलनेत अधिक शक्तिशाली आणि पौष्टिक आहे. उडीद डाळीत कार्बोहायड्रेट, जीवनसत्त्वे, कॅल्शियम आणि प्रथिने पुरेशा प्रमाणात आढळतात.

उडदाच्या डाळीत मिळणाऱ्या पोषक घटक भरपूर प्रमाणात असतात त्यात, प्रथिने व्यतिरिक्त, चरबी, कार्बोहायड्रेट, व्हिटॅमिन बी, लोह, फॉलिक एसिड, मॅग्नेशियम, कॅल्शियम आणि पोटॅशियम सारखे पोषक घटक त्यात आढळतात. जे शरीराला अनेक आजारांपासून वाचवण्यासाठी उपयुक्त मानले जातात. जर तुम्हाला डोकेदुखीची समस्या असेल तर उडीद डाळीच्या सेवनाने आराम मिळू शकतो.

हे वाचा:   जवळपास ९९% लोकांना माहिती नसेल ही माहिती.! तुम्हाला माहिती आहे का की जुळी मुले नेमके कसे, केव्हा आणि का जन्म घेतात.?

त्यात आढळणारे मॅग्नेशियम, कॅल्शियम आणि पोटॅशियम सारखे पोषक घटक शरीर निरोगी ठेवण्यासाठी उत्तम ठरू शकतात. उडदाची डाळ फायबरने समृद्ध आहे जी साखर आणि ग्लुकोजची पातळी राखण्यास मदत करते. मधुमेहाचे रुग्ण आपल्या आहारात उडीद डाळ समाविष्ट करू शकतात. उडीद डाळीच्या सेवनाने मधुमेहावर नियंत्रण ठेवता येते.

उडीद डाळीत लोहाचे प्रमाण खूप चांगले आहे. जे शरीरातील ऊर्जा टिकवून ठेवण्यास मदत करू शकते. उडदाची डाळ खाणे महिलांसाठी खूप फायदेशीर ठरू शकते. उडदाच्या डाळीत विरघळणारे आणि अघुलनशील दोन्ही फायबर असतात, जे पाचन तंत्र सुधारण्यास मदत करतात. उडदाच्या डाळीच्या सेवनाने पचन, कब्ज आणि पोटदुखी या समस्येवर मात करता येते.

तुम्ही नाश्त्यात उडीद डाळ घेऊ शकता. यासाठी रात्री झोपताना सुमारे 60 ग्रॅम उडीद डाळ पाण्यात भिजवा. सकाळी ही डाळ बारीक करून दूध आणि शुगर मिसळून प्या. यामुळे स्मरणशक्ती मजबूत होते आणि मेंदूची कमजोरी दूर होते. या व्यतिरिक्त, हे सामान्य मसूर सारखे देखील सेवन केले जाऊ शकते. तुम्ही उडीद च्या डाळींचे सेवन करता का हे कमेंट मध्ये नक्की कळवा.

हे वाचा:   कुठल्याही कार्यक्रमाला जाण्याआधी रात्री करायचे फक्त एवढे एक काम.! दुसऱ्या दिवशी चेहऱ्याला अशी चमक येईल जी कोणतेच प्रोडक्ट आणू शकणार नाही.!

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *