फक्त एक नाही दोन दोन भाकरी खाताल या चटणीबरोबर कांदा आणि लसणाची ही चटणी तुम्हाला वेड लावून सोडेल.!

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो आपल्याला आपल्या खाद्य संस्कृतीमध्ये असे काही पदार्थ असतात जे बनवता यायला हवेत ज्याद्वारे आपण आपली पेट पूजा चांगल्या प्रकारे करू शकतो. आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला कांदा आणि लसूण याच्या मिश्रणाने एक खूपच सुंदर अशी पाककृती घेऊन आलो आहोत. या पाककृती मधून तुम्ही कांदा आणि लसणाची खूप चांगल्या प्रकारे चटणी बनवू शकता.

कांदा आणि लसूण चटणीची चवदार दुनिया, चटण्या हा भारतीय पाककृतीचा अविभाज्य भाग आहे, ज्यामुळे विविध प्रकारच्या खाद्यपदार्थांमध्ये चवींचा समावेश होतो. अशीच एक चटणी जी चविष्ट आणि सुगंधी चवीने वेगळी आहे ती म्हणजे कांदा आणि लसूण चटणी. या चवदार मसाल्यामध्ये कांदे आणि लसूण यांचा तिखटपणा आणि मसाल्यांच्या आनंददायी मिश्रणाचा समावेश होतो. या लेखात, आपण या चटणीचे घटक, तयार करणे आणि विविध उपयोगांचा शोध घेणार आहोत.

तर मित्रांनो ही चटणी बनवण्यासाठी आपल्याला लागणारे साहित्य, स्वादिष्ट कांदा आणि लसूण चटणी तयार करण्यासाठी तुम्हाला खालील घटकांची आवश्यकता असेल: २ मोठे कांदे, साधारण चिरलेले, 8-10 लसूण पाकळ्या, २-३ वाळलेल्या लाल मिरच्या (मसाल्याच्या आवडीनुसार) , 1 टेबलस्पून चिंचेचा कोळ, 1 टीस्पून मोहरी, 1/2 टीस्पून जिरे, 1/2 टीस्पून उडीद डाळ (काळे हरभरे), 1/2 टीस्पून चना डाळ (चणे वाटून), 2 टेबलस्पून तेल, चवीनुसार मीठ

हे वाचा:   रोज रात्री झोपण्यापूर्वी खा, आतडी धुतल्या सारखे स्वच्छ होऊन जातील, पोट करा झटपट स्वच्छ करा.!

यासाठीची कृती: ही चवदार चटणी तुम्ही कशी तयार करू शकता ते येथे आहे: 1. कढईत तेल गरम करून त्यात मोहरी, जिरे, उडीद डाळ आणि चणा डाळ घाला. ते सोनेरी होईपर्यंत परतावे. 2. वाळलेल्या लाल मिरच्या, चिरलेला कांदा आणि लसूण पाकळ्या घाला. कांदे पारदर्शक होईपर्यंत आणि लसणाच्या पाकळ्या किंचित तपकिरी होईपर्यंत परता.

3. चिंचेचा कोळ घाला आणि दोन मिनिटे शिजवा. 4. मिश्रण थंड होऊ द्या आणि नंतर ते ब्लेंडरमध्ये स्थानांतरित करा. चवीनुसार मीठ घालावे. 5. गुळगुळीत चटणीची सुसंगतता येईपर्यंत मिसळा. 6. चटणी खूप घट्ट असेल तर थोडे पाणी घालू शकता. कांदा आणि लसूण चटणी हा एक चविष्ट तिखट मसाला आहे जो विविध प्रकारच्या पदार्थांना पूरक आहे. या चटणीसाठी येथे काही स्वादिष्ट उपयोग आहेत उपयोग म्हणजे खाण्याचे पर्याय.

डोसा आणि इडली: डोसा आणि इडली यांसारख्या दक्षिण भारतीय स्वादिष्ट पदार्थांसाठी ही एक लोकप्रिय साइड डिश आहे. चटणीचे तिखट आणि मसालेदार चव या पदार्थांच्या सौम्यतेला उत्तम प्रकारे पूरक आहेत. भाकरी आणि रोटी: तुम्ही ही चटणी साध्या भातासोबत किंवा रोटी आणि पराठ्यासाठी स्प्रेड म्हणून सर्व्ह करू शकता. जर तुम्ही ही चटणी भाकरी सोबत खाणार असाल तर याची चव दुय्यम लागेल.

हे वाचा:   या तीन राशीचे नशीब फिरले, 132 वर्षानंतर आला महासंयोग, पुढील दहा वर्ष कायम असेल राजयोग.!

सँडविच: ही चटणी स्प्रेड म्हणून वापरून तुमच्या सँडविच आणि रॅप्समध्ये एक चवदार ट्विस्ट घाला. या चटणीचा उपयोग तुम्ही तोंडी लावण्यासाठी देखील करू शकता. ही चटणी पकोडे, समोसे आणि कबाब यांसारख्या विविध भारतीय स्नॅक्ससाठी उत्कृष्ट साथीदार आहे. मॅरीनेड्स: कांदा आणि लसूण चटणी ग्रील्ड किंवा भाजलेले मांस आणि भाज्यांसाठी मॅरीनेड म्हणून देखील वापरली जाऊ शकते.

कांदा आणि लसूण चटणी ही तुमच्या पाककृतीमध्ये एक दोलायमान आणि तिखट भर आहे. तिची मसालेदार, तिखट आणि चवदार चव हे एक अष्टपैलू मसाला बनवते जे विविध प्रकारच्या डिशेसमध्ये वाढ करू शकते. तुम्ही दक्षिण भारतीय पाककृतीचे चाहते असाल किंवा तुमच्या जेवणात फक्त मसालेदार बनवू पाहत असाल, ही चटणी ठळक आणि सुगंधी चवींची प्रशंसा करणार्‍यांसाठी आवश्‍यक आहे.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.