किती दिवस चष्मा डोळ्यावर आता हे घरगुती उपाय करून डोळ्यावरचा चष्मा कायमचा मिटवता येईल.! लगेच उपाय वाचा आणि करून बघा.! खूप फायदा होईल.!

आरोग्य

भगवंताने आपल्याला अवयव दिले आहेत त्यापैकी सर्वात श्रेष्ठ आणि कोमल अवयव आहे तो म्हणजे आपला डोळा त्याचे संरक्षण करणे ही आपली कर्तव्य आहे. अनेक लोकांना दृष्टी संबंधित समस्या असतात या दृष्टी समस्या दूर करण्यासाठी चष्मा किंवा कॉन्टॅक्ट लेन्स घालणे सामान्य झाले आहे. परंतु, बर्‍याच व्यक्तींना चष्म्यावरील त्यांचे अवलंबन कमी करण्याची आणि त्यांची नैसर्गिक दृष्टी सुधारण्याची इच्छा असते.

आजच्या या लेखांमध्ये आम्ही तुम्हाला घरगुती असे सोपे काही उपाय सांगणार आहोत ज्याचा अवलंब करून तुम्ही तुमच्या डोळ्यावरचा चष्मा कायमचा हटवू शकता. यामुळे तुमची नैसर्गिक नजर ही आणखी वाईटही जाईल. तसेच तुमचे डोळे हे आणखी खोलवर चांगले बनतील यात काही शंका नाही. डोळ्यांचे व्यायाम, डोळ्यांच्या सभोवतालचे स्नायू मजबूत करण्यासाठी आणि लक्ष केंद्रित करण्यासाठी डोळ्यांचे व्यायाम फायदेशीर ठरू शकतात.

या लोकप्रिय व्यायामाला “पामिंग” म्हणतात. आपले हात त्यांना उबदार करण्यासाठी एकत्र घासून घ्या, नंतर हलक्या हाताने आपले तळवे बंद डोळ्यांवर ठेवा, कोणताही दबाव लागू होणार नाही याची खात्री करा. आराम करा आणि उबदारपणामुळे तुमचे डोळे शांत होऊ द्या. दुसर्‍या व्यायामामध्ये काही सेकंदांसाठी दूरच्या वस्तूवर लक्ष केंद्रित करणे आणि नंतर आपली नजर एखाद्या गोष्टीकडे वळवणे समाविष्ट आहे.

हे वाचा:   दातात आता पिवळेपणा तीळभर सुद्धा राहणार नाही.! दातांना खडी सारखे पांढरे शुभ्र बनवा या सोप्या ट्रिक ने.!

डोळ्याच्या स्नायूंची लवचिकता आणि समन्वय वाढविण्यासाठी ही प्रक्रिया अनेक वेळा करा. योग्य पोषण, अत्यावश्यक पोषक तत्वांनी युक्त संतुलित आहार राखणे डोळ्यांच्या संपूर्ण आरोग्यासाठी योगदान देऊ शकते. जीवनसत्त्वे ए, सी आणि ई, तसेच ओमेगा -3 फॅटी ऍसिडमध्ये मुबलक प्रमाणात अन्न समाविष्ट करा. गाजर, पालक, लिंबूवर्गीय फळे, बदाम आणि मासे हे उत्कृष्ट पर्याय आहेत. याव्यतिरिक्त, निरोगी डोळे राखण्यासाठी दररोज पुरेसे पाणी पिऊन हायड्रेटेड राहणे आवश्यक आहे.

पुरेशी विश्रांती, आजच्या डिजिटल युगात, आपल्यापैकी बरेच जण स्क्रीनसमोर बराच वेळ घालवतात, ज्यामुळे डोळ्यांवर ताण येऊ शकतो. नियमित विश्रांती घेणे आणि “20-20-20” नियमाचा सराव करणे उपयुक्त ठरू शकते. दर 20 मिनिटांनी, तुमचे लक्ष किमान 20 सेकंदांसाठी 20 फूट दूर असलेल्या वस्तूकडे वळवा. याव्यतिरिक्त, प्रत्येक रात्री तुम्हाला पुरेशी झोप मिळेल याची खात्री करा, कारण डोळ्यांचे उत्तम आरोग्य राखण्यासाठी विश्रांती महत्त्वाची आहे.

हे वाचा:   कितीही म्हातारे झालात तरी सांधे दुखायचे नाहीत.! डॉक्टरांना नाही जमणार ते हा घरगुती उपाय करून दाखवेल.! आयुष्यात एकदा तरी करावा हा उपाय.!

अशा प्रकारचे काही घरगुती सोपे साधे उपाय करून तुम्ही तुमच्या डोळ्यांना आराम देऊ शकता यामुळे डोळ्यांचा पुरेपूर व्यायाम देखील होईल आणि तुमची दृष्टी सुधारण्यास खूप मदत होईल हा उपाय तुम्ही सहजपणे घरगुती पद्धतीने करू शकता याला कुठल्याही प्रकारचा खर्च येत नाही. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.